കൊറോണ ചികിത്സ: ലോകത്തെ പത്ത് മികച്ച രാജ്യങ്ങളില്‍ യുഎഇയും

ദുബൈ: ആഗോള റാങ്കിംഗ് അനുസരിച്ച് കൊറോണ വൈറസ് ചികിത്സക്ക് ലോകത്തെ മികച്ച 10 രാജ്യങ്ങളില്‍ യുഎഇ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
ടെക്‌നോളജി കമ്പനികളുടെയും ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സംഘടനകളുടെയും കണ്‍സോര്‍ഷ്യമായ ഡീപ് നോളജ് ഗ്രൂപ്പ് നടത്തിയ സര്‍വേയില്‍ ഓരോ രാജ്യത്തിനും 200 ഡാറ്റാ പോയിന്റുകള്‍ പട്ടിക തയ്യാറാക്കി. ജര്‍മ്മനി, ചൈന, ദക്ഷിണ കൊറിയ, ഓസ്ട്രിയ, ഹോങ്കോംഗ് എന്നിവ ആദ്യ അഞ്ച് സ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഇടം നേടി. അടുത്തതായി സിംഗപ്പൂര്‍, തായ്വാന്‍, ഇസ്രായേല്‍, ജപ്പാന്‍ എന്നിവ യുഎഇ പത്താം സ്ഥാനത്താണ്. പരീക്ഷണാത്മക വാക്‌സിനുകളും ചികിത്സകളും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും പരിശോധിക്കുന്നതിനും സാധൂകരിക്കുന്നതിനും വിന്യസിക്കുന്നതിനുമുള്ള ശേഷിക്ക് പുറമേ, വൈറസിന്റെ വ്യാപനം, രോഗികളുടെ ചികിത്സ എന്നിവ നിരീക്ഷിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളുടെ സങ്കീര്‍ണ്ണതയും ഫലപ്രാപ്തിയും അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള രാജ്യങ്ങളെ ‘കോവിഡ് -19 ചികിത്സ കാര്യക്ഷമത റാങ്കിംഗ് ചട്ടക്കൂട്’ വിലയിരുത്തുന്നു.
മൊത്തത്തിലുള്ള സാമ്പത്തിക, സാങ്കേതിക വികസനത്തിന് പുറമേ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാല ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സ്രോതസ്സുകളില്‍ നിന്നാണ് വിവരങ്ങള്‍ ലഭിച്ചത്. കൊറോണ വൈറസ് ബാധ സുഖപ്പെട്ടത് യുഎഇയില്‍ 1,034 പേര്‍ക്കാണ്്. 33 മരണങ്ങള്‍ എന്നിവ യുഎഇയില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ആഗോളതലത്തില്‍ മറ്റ് പല രാജ്യങ്ങളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ താരതമ്യേന ലഘുവാണിത്. ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിച്ച രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള വിമാന വരവുകളില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നതും കര്‍ശനവും വിപുലവുമായ പരിശോധനയും കേസുകളുടെ കോണ്‍ടാക്റ്റ് ട്രെയ്സിംഗും ഉള്‍പ്പെടെ വൈറസ് അടങ്ങിയിരിക്കാനുള്ള എമിറേറ്റ്‌സ് നേരത്തെയുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിച്ചു. പൊതുവായി മാസ്‌കുകളും കയ്യുറകളും നിര്‍ബന്ധമാക്കി. ജനുവരി അവസാനത്തോടെ രാജ്യം 767,000 ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തി. 13 ഡ്രൈവ് ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ് സെന്ററുകള്‍ ആരംഭിച്ചു.
കൊറോണ വൈറസ് രോഗികള്‍ക്ക് പ്ലാസ്മ ചികിത്സ ഉപയോഗിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയതായി കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച യുഎഇ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ഈ ചികിത്സയുടെ ഫലങ്ങള്‍ക്കായി കാത്തിരിക്കുകയാണ്, ഇത് വാഗ്ദാനമാകുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ ശുഭാപ്തി വിശ്വാസത്തിലാണ്-ശൈഖ് ഖലീഫ മെഡിക്കല്‍ സിറ്റിയിലെ ഹെമറ്റോളജി ആന്‍ഡ് ഓങ്കോളജി വിഭാഗം മേധാവി ഡോ. ഫാത്തിമ അല്‍ കാബി പറഞ്ഞു. രോഗികളെ സുഖം പ്രാപിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള മികച്ച ചികിത്സകളും ഗവേഷണ പഠനങ്ങളും തിരിച്ചറിയാന്‍ യുഎഇ യാതൊരു മാറ്റവും വരുത്തുന്നില്ലെന്ന് യുഎഇ ആരോഗ്യമേഖല വക്താവ് ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു.
പകര്‍ച്ചവ്യാധികളില്‍ നിന്ന് ലോകത്തെ ഏറ്റവും സുരക്ഷിതമായ രാജ്യങ്ങള്‍ക്കായുള്ള പ്രത്യേക ഡീപ് നോളജ് ഗ്രൂപ്പ് റാങ്കിംഗില്‍ യുഎഇ പതിനെട്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തി.