കോവിഡിനെതിരെ 31 മാളുകളില്‍ അബുദാബി അണുനാശിനി ഡ്രൈവ് ആരംഭിച്ചു

112

ദുബൈ: പാര്‍ക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങളും എലിവേറ്ററുകളും മുതല്‍ പ്രാര്‍ത്ഥന മുറികളും ഇരിപ്പിടങ്ങളും വരെ അണുവിമുക്തമാക്കി അബുദാബിയിലുടനീളമുള്ള ഷോപ്പിംഗ് സെന്ററുകളില്‍ അണുനാശിനി ഡ്രൈവ് ആരംഭിച്ചു.
എമിറേറ്റിലെ 31 ഷോപ്പിംഗ് സെന്ററുകള്‍ അണുവിമുക്തമാക്കാനും 200 ഓളം എഞ്ചിനീയര്‍മാരെയും സാങ്കേതിക വിദഗ്ധരെയും ക്ലീനര്‍മാരെയും വിന്യസിച്ചതായി അബുദാബി മാലിന്യ നിര്‍മാര്‍ജന കേന്ദ്രം തദ്വീര്‍ പറഞ്ഞു. അല്‍ ഐന്‍, അല്‍ ദാഫ്ര എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ ഇത് ക്രിയാത്മകമായി നടപ്പാക്കുന്നു. മുനിസിപ്പാലിറ്റികളും ഗതാഗത വകുപ്പുമായി സഹകരിച്ച് പാര്‍ക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങള്‍, പ്രാര്‍ത്ഥന മുറികള്‍, എലിവേറ്ററുകള്‍, പൊതുജനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന മറ്റ് എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടെ ഇത് ചെയ്യുന്നു. നിലവില്‍ യുഎഇയിലുടനീളം നടക്കുന്ന ദേശീയ അണുനാശിനി പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായാണ് വന്ധ്യംകരണ ഡ്രൈവ് നടത്തിയത്. ഓരോ എമിറേറ്റിന്റെയും ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കനുസരിച്ച് ദേശീയ അണുനാശിനി പദ്ധതി തുടരുമെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയവും ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയവും വ്യക്തമാക്കി. എല്ലാ എമിറേറ്റുകളിലെയും പ്രാദേശിക അധികാരികള്‍ക്ക് എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളും സ്ഥാപനങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള വന്ധ്യംകരണ പദ്ധതികള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും നടപ്പാക്കുന്നതിനും ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ട്. അവശ്യ ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളോ മരുന്നുകളോ ലഭിക്കാനോ സുപ്രധാന മേഖലകളില്‍ അവശ്യ ജോലികള്‍ ചെയ്യാനോ ആവശ്യമില്ലെങ്കില്‍ എല്ലാ കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങളോടും രാത്രി 8 മുതല്‍ പിറ്റേന്ന് രാവിലെ 6 വരെ വീട്ടില്‍ നില്‍ക്കണമെന്ന് രണ്ട് മന്ത്രാലയങ്ങളും അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.