കോവിഡ്-19 രണ്ടു ദിവസത്തിനകം 40,000 ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തി

9

ദുബൈ: ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പദ്ധതികള്‍ തീവ്രമാക്കാനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ അത്യാധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് യുഎഇ പൗരന്മാരും താമസക്കാരും ഉള്‍പ്പെടെ സമൂഹത്തിലെ വിവിധ വിഭാഗങ്ങളെ ഉള്‍പ്പെടുത്തി കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസമായി 40,000 കോവിഡ് -19 ടെസ്റ്റുകള്‍ യുഎഇ നടത്തി. നോവല്‍ വൈറസിനെ നിയന്ത്രണത്തിലാക്കാനുള്ള വ്യാപക പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാണിത്. വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലെ 331 പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഇത് സഹായകമായി.
ഇവയെല്ലാം സ്ഥിരതയുള്ളതും ആവശ്യമായ പരിചരണം സ്വീകരിക്കുന്നതുമാണ്. രാജ്യത്തെ മൊത്തം അണുബാധകളുടെ എണ്ണം വെള്ളിയാഴ്ച വരെ 2,990 ആയി. ഏഷ്യന്‍ പൗരനും അറബിയുമായ കോവിഡ് -19 ബാധിച്ച രണ്ട് രോഗികള്‍ മരിച്ചുവെന്നും മന്ത്രാലയം വെളിപ്പെടുത്തി.
മരണപ്പെട്ട രണ്ടുപേര്‍ക്കും മുമ്പുള്ള വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. അത് വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള കഴിവ് ഇല്ലാതാക്കി. മരണമടഞ്ഞവരുടെ എണ്ണം ഇപ്പോള്‍ 14 ആയി. മരണപ്പെട്ടവരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് മന്ത്രാലയം ആത്മാര്‍ത്ഥ അനുശോചനം അറിയിക്കുകയും എല്ലാ രോഗികള്‍ക്കും വേഗത്തില്‍ സുഖം പ്രാപിക്കുകയും ചെയ്തു. ആവശ്യമായ ചികിത്സ ലഭിച്ച ശേഷം കഴിഞ്ഞ ദിവസം 29 പുതിയ കേസുകള്‍ പൂര്‍ണമായി വീണ്ടെടുത്തതായും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. രാജ്യത്ത് ഇതുവരെ വൈറസ് ഭേദമായവരുടെ എണ്ണം 268 ആയി.