കോവിഡിനെതിരെ ആഗോള പോരാട്ടം പുതിയ ഘട്ടത്തിലേക്ക്; ഒപ്പം യുഎഇയും

117

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസിനെതിരെയുള്ള ആഗോള പോരാട്ടം പുതിയ ഘട്ടത്തിലേക്ക് കടക്കുകയാണ്. രാജ്യങ്ങള്‍ യാഥാര്‍ത്ഥ്യങ്ങള്‍ പഠിക്കുകയും അവരുടെ ധാരണക്കനുസരിച്ച് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ നേരിടാന്‍ കൂടുതല്‍ തയ്യാറെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും കൂടുതല്‍ കാലം വൈറസിനെ നേരിടാന്‍ ലോകം ഒരുങ്ങുകയാണ്. ലോകാരോഗ്യ സംഘടന, ലോകാരോഗ്യ സംഘടന, അന്താരാഷ്ട്ര മെഡിക്കല്‍ ബോഡികള്‍ എന്നിവ ഓരോ രാജ്യത്തിന്റെയും നിയന്ത്രണ നയത്തിന്റെ കാര്യക്ഷമത നിര്‍ണ്ണയിക്കാന്‍ പരിശോധനകളുടെ എണ്ണം വര്‍ധിപ്പിക്കുകയാണ്.
കോവിഡിന്റെ തുടക്കം മുതല്‍ തന്നെ യുഎഇ കൂടുതലായുള്ള പരിശോധനയുടെ പ്രാധാന്യത്തില്‍ വിശ്വസിക്കുകയും ജനസംഖ്യയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ രാജ്യത്തിന്റെ പരിശോധനാ നിലവാരം അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തേക്കാള്‍ ഉയര്‍ന്നതുമാണ്. ആശുപത്രികളിലും ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിലും യുഎഇ 11,22,000 ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തി. 14 ഡ്രൈവ് ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ് സെന്ററുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചു. നിശ്ചയദാര്‍ഢ്യമുള്ളവര്‍ക്കായി് ഹോം ടെസ്റ്റിംഗും നടത്തി. ടെസ്റ്റുകളുടെ എണ്ണം വിപുലീകരിക്കുന്നതിനും നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കുന്നതിനും സുഗമമാക്കുന്നതിനുമുള്ള നയത്തിന് അനുസൃതമായി അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കമ്പനി, സെഹ, രാജ്യത്തുടനീളം 14 ഡ്രൈവ്-ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ് സെന്ററുകള്‍ നടത്തുന്നു.
നിരവധി ആശുപത്രികളിലെയും സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റ് ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിലെയും എല്ലാ പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും യുഎഇ പരിശോധന സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നു. അബുദാബിയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ഉണ്ടാകുന്നത് നിരീക്ഷിക്കുകയും വിശകലനം ചെയ്യുന്നതിനുമായി ചൈനയ്ക്ക് പുറമെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ലബോറട്ടറി ആരംഭിക്കുന്നത് രാജ്യത്തുടനീളം പരിശോധനയുടെ എണ്ണവും കാര്യക്ഷമതയും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ സഹായിക്കും. വെറും 14 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ലബോറട്ടറിയില്‍ ലോകോത്തര നിലവാരമുള്ള ഡയഗ്‌നോസ്റ്റിക് ശേഷിയുണ്ട്.