കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് മന്ത്രാലയം അല്‍ഹൊസന്‍ ആപ്ലികേഷന്‍ പുറത്തിറക്കി

19

ദുബൈ: ആരോഗ്യ, പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം, അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി, ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി എന്നിവ സംയുക്തമായി സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണുകള്‍ക്കും ഉപകരണങ്ങള്‍ക്കുമായി അല്‍ഹൊസന്‍ യുഎഇ എന്ന ആപ്ലിക്കേഷന്‍ പുറത്തിറക്കി. എല്ലാതരം ഫോണുകളിലും ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന ഈ പുതിയ അപ്ലിക്കേഷന്‍ സൗജന്യമാണ്. മാത്രമല്ല യുഎഇയിലെ കോവിഡ് ടെസ്റ്റുകള്‍ക്കായുള്ള ഔദ്യോഗിക ഡിജിറ്റല്‍ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ആയിരിക്കും ഇത്.
മഹാമാരി അടിച്ചമര്‍ത്താനുള്ള സര്‍ക്കാരിന്റെ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഒരു ദേശീയ സംരംഭമാണിത്. ആരോഗ്യവകുപ്പ് മുമ്പ് തുടങ്ങിയ രണ്ട് ആപ്ലിക്കേഷനുകളായ സ്‌റ്റേ ഹോം, ട്രേസ് കോവിഡ് എന്നിവയുടെ ഗുണങ്ങള്‍ സംയോജിപ്പിക്കാന്‍ എളുപ്പമാണ്. ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ്, മറ്റ് സാങ്കേതിക ഉപകരണങ്ങള്‍ എന്നിവയിലൂടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന സ്വകാര്യത പരിരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നു. അബുദാബിയുടെ ചരിത്രപരമായ പേര് ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ആപ്ലിക്കേഷന്‍, വ്യക്തികള്‍ക്ക് അവരുടെ ഫോണുകളില്‍ കോവിഡ് പരിശോധനാ ഫലങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നത് ഉള്‍പ്പെടെ രാജ്യത്ത് വികസിപ്പിച്ച സേവനങ്ങളില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.
ഓരോ ഉപയോക്താവിനും ഒരു അദ്വിതീയ ക്യുആര്‍ കോഡ് ഉണ്ടായിരിക്കും, അത് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യസ്ഥിതിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു ഗൈഡായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയും പൊതു സ്ഥലങ്ങളില്‍ പോകാനും മറ്റുള്ളവരുമായി സുഖമായും ആത്മവിശ്വാസത്തോടെയും സംവദിക്കാനും അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യും. കോവിഡ് -19 വൈറസ് ബാധിച്ച രോഗികളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്ന ആളുകളുമായി വ്യക്തി വളരെ അടുത്തുണ്ടോ എന്ന് കാണിക്കുന്നതിന് ഹ്രസ്വകാല ബ്ലൂടൂത്ത് സിഗ്‌നലുകളുടെ ഉപയോഗത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു അല്‍ഹൊസന്‍ യുഎഇ അപ്ലിക്കേഷന്‍. ഫോണുകളില്‍ സംഭരിച്ചിരിക്കുന്ന മെറ്റാഡാറ്റ കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്നതിനനുസരിച്ച് അവരുടെ ഫോണുകളിലും സമാന ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍ ഇത് സാധ്യമാണ്. അപ്ലിക്കേഷനും എന്‍ക്രിപ്റ്റുചെയ്തു, ഡാറ്റ ഉപയോക്താവിന്റെ ഫോണില്‍ മാത്രമേ നിലനില്‍ക്കൂ. ഈ ഡാറ്റയിലൂടെ, യോഗ്യതയുള്ള ആരോഗ്യ അധികാരികള്‍ക്ക് ആളുകളിലേക്ക് പകരാനുള്ള സാധ്യതയുള്ളവരെ വേഗത്തില്‍ തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയും, അതിലൂടെ അവര്‍ക്ക് അവരുമായി ആശയവിനിമയം നടത്താനും വീണ്ടും പരീക്ഷിക്കാനും കഴിയും.
വീടുകളില്‍ ക്വാറന്റീനില്‍ ആളുകള്‍ എത്രത്തോളം നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നുവെന്നും മറ്റ് ആളുകളുമായി സമ്പര്‍ക്കം ഒഴിവാക്കണമെന്നും കാണിക്കുന്ന ഒരു സേവനവും ആപ്ലിക്കേഷന്‍ നല്‍കുന്നു. കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയോട് പ്രതികരിക്കുന്നതിന് മറ്റ് പ്രസക്തമായ ആരോഗ്യ അധികാരികളുമായി സഹകരിച്ച് മന്ത്രാലയം വികസിപ്പിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ പരിഹാരമായ പുതിയ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ എളുപ്പമെന്ന് മന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.