കോവിഡ് സുഖപ്പെട്ട ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ ദമ്പതികള്‍ നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു

13

ദുബൈ: യുഎഇയില്‍ കോവിഡ് ബാധിച്ച ഓസ്ട്രേലിയന്‍ ദമ്പതികള്‍ അസുഖം മാറി സ്വദേശത്തേക്ക് മടങ്ങുന്നു. വെന്‍ഡി ഹോക്കിംഗ്‌സ് (55), 57 കാരനായ ആംഗസ് തോണ്‍ടണ്‍ എന്നിവര്‍ ചൊവ്വാഴ്ച ഓസ്ട്രേലിയയിലേക്ക് പറക്കും. കോവിഡ് ബാധിച്ച് ദുബൈയില്‍ ഒരു മാസം നീണ്ടുനിന്ന താമസത്തിന് ശേഷമാണ് മടക്കം. ഒക്ടോബറില്‍ ജോര്‍ദാന്‍, തുര്‍ക്കി, കിഴക്കന്‍ യൂറോപ്പ്, സ്പെയിന്‍, ഇറ്റലി, യുകെ എന്നിവിടങ്ങളിലൂടെ അവധിക്കാലം ആഘോഷിച്ച ദമ്പതികള്‍ മാര്‍ച്ച് 12 ന് ലണ്ടനില്‍ നിന്ന് മെല്‍ബണിലേക്കുള്ള വിമാനത്തില്‍ ഇവിടെയെത്തി.
കടുത്ത പനിയോടെ വെന്‍ഡിയെ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ തെര്‍മല്‍ സ്‌കാനര്‍ എടുക്കുകയും പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം സ്വകാര്യ പ്രൈം ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഐസോലാറ്റിന്‍ വാര്‍ഡില്‍ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. തോണ്‍ടണും പിന്നീട് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് പരിശോധിക്കുകയും അതേ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ഏപ്രില്‍ 9 ന് വെന്‍ഡിയും ഏപ്രില്‍ 11 ന് ആംഗസും – 14 ദിവസത്തെ ചികിത്സാനന്തര ക്വാറന്റീന്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ ദമ്പതികള്‍ ഇന്ന്് നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങും. അവര്‍ ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് അബുദാബിയില്‍ നിന്ന് മെല്‍ബണിലേക്ക് ഇത്തിഹാദ് വിമാനത്തിലും തുടര്‍ന്ന് ആലീസ് സ്പ്രിംഗ്‌സിലെ വീട്ടിലേക്ക് ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന വിമാനത്തിലും യാത്ര തുടരും.
22 നും 25 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള രണ്ട് ആണ്‍മക്കളുമായി വീണ്ടും ഒത്തുചേരാനാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു. ഇത് ഞങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു വൈകാരിക സമയമാണ്, ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഇവിടെ ലഭിച്ച അത്ഭുതകരമായ ചികിത്സയും സഹായവും ഗുണകരമായി.