രോഗബാധിതര്‍ക്ക് സഹായമെത്തിക്കാന്‍ ചാരിറ്റി സംഘടനകള്‍ രംഗത്ത്

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച സമൂഹങ്ങള്‍ക്ക് സഹായമെത്തിക്കുന്നതിന് ദുബൈയിലെ ചാരിറ്റബിള്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷനുകള്‍ ചേര്‍ന്നു.
നായിഫ്, സത്വ, ഹത്ത, ജബല്‍ അലി, അല്‍ വര്‍സാന്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലെ നിര്‍ദ്ധനരായ ആളുകള്‍ക്ക് 31,500 ലധികം ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്യാന്‍ സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകര്‍ ഒത്തുചേര്‍ന്നു. പൊതുജനാരോഗ്യത്തിന് വലിയ അപകടസാധ്യത സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനൊപ്പം കോവിഡ് -19 ന്റെ വ്യാപനം എമിറേറ്റുകളിലുടനീളമുള്ള നിരവധി ആളുകള്‍ക്ക് കാര്യമായ സാമ്പത്തിക പ്രഹരമേല്‍പ്പിച്ചു. അനിവാര്യമല്ലാത്ത പല ബിസിനസുകളും താല്‍ക്കാലികമായി അടച്ചുപൂട്ടുന്നത് ചില തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ജോലിയില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിടലിനും ശമ്പളം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുന്നതിനും കാരണമായി. തൊഴിലാളികളില്‍ പലര്‍ക്കും ഭക്ഷണത്തിന് പോലും ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന സാഹചര്യമുണ്ടായി. കോവിഡ് -19 നെതിരായ കമ്മ്യൂണിറ്റി സോളിഡാരിറ്റി ഫണ്ട് ഇസ്ലാമിക് അഫയേഴ്‌സ് ആന്‍ഡ് ചാരിറ്റബിള്‍ ആക്റ്റിവിറ്റീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് രൂപീകരിച്ചത് ആഗോള പകര്‍ച്ചവ്യാധി ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിച്ചവര്‍ക്ക് ലൈഫ് ലൈന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനാണ്. സാമ്പത്തിക, സാമൂഹിക, ആരോഗ്യ വെല്ലുവിളികള്‍ ലഘൂകരിക്കുന്നതിന് സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകള്‍, ചാരിറ്റി അസോസിയേഷനുകള്‍, പൊതുജനങ്ങളിലെ ഉദാരമായ അംഗങ്ങള്‍ എന്നിവരുമായി സഹകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയാണ് ഫണ്ട് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം ഹ്യൂമാനിറ്റേറിയന്‍ ആന്‍ഡ് ചാരിറ്റി എസ്റ്റാബ്ലിഷ്മെന്റ്, ബീറ്റ് അല്‍ ഖൈര്‍ സൊസൈറ്റി, ദാര്‍ അല്‍ ബെര്‍ സൊസൈറ്റി, താരാഹം ചാരിറ്റി ഫൗണ്ടേഷന്‍ എന്നിവയാണ് ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്ത ചാരിറ്റികള്‍. മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം ഹ്യൂമാനിറ്റേറിയന്‍ ആന്‍ഡ് ചാരിറ്റി എസ്റ്റാബ്ലിഷ്മെന്റ് അല്‍ വര്‍സാന്‍ പ്രദേശത്തെ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് 1,500 ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്തു. ജബല്‍ അലി പ്രദേശത്തെ 500 തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് സംഘടന അവശ്യസാധനങ്ങള്‍ നല്‍കി. ഡാര്‍ അല്‍ ബെര്‍ സൊസൈറ്റി ദുബൈയിലെ വിവിധ പ്രദേശങ്ങളില്‍ 9,200 ലധികം ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്തു. ഹത്ത, ജബല്‍ അലി, നായിഫ്, സത്വ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ബീറ്റ് അല്‍ ഖൈര്‍ സൊസൈറ്റി 8,229 ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്തു. താരാഹം ചാരിറ്റി ഫൗണ്ടേഷന്‍ 12,635 ഭക്ഷണം നായിഫ് പ്രദേശത്തേക്കയച്ചു. ഇസ്ലാമിക് അഫയേഴ്സ് ആന്റ് ചാരിറ്റബിള്‍ ആക്റ്റിവിറ്റീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിന്റെ ചാരിറ്റബിള്‍ വര്‍ക്ക് സെക്ടര്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ അഹമ്മദ് ദര്‍വിഷ് അല്‍ മുഹൈരി, കോവിഡ് -19 നെതിരായ കമ്മ്യൂണിറ്റി സോളിഡാരിറ്റി ഫണ്ടിലേക്ക് ദുബായിലെ ചാരിറ്റബിള്‍ സംഘടനകള്‍ നല്‍കിയ പിന്തുണയെ പ്രശംസിച്ചു.