കോവിഡ് പ്രതിരോധം: രാജ്യവ്യാപകമായി പനി ക്ലിനിക്കുകള്‍ തുടങ്ങുന്നു

56

ദുബൈ: കോവിഡ്-19 പകര്‍ച്ചവ്യാധി പടരാതിരിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ യുഎഇ ശക്തമാക്കി. ഇതിനകം ആരോഗ്യ അധികൃതര്‍ റെക്കോര്‍ഡ് എണ്ണം പരിശോധനകള്‍ നടത്തി. ആശുപത്രികളില്‍ സൗകര്യങ്ങള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചു. അബുദാബി നഗരത്തിലെയും പ്രാന്തപ്രദേശങ്ങളിലെയും ആശുപത്രികളില്‍ പുതിയ ‘പനി ക്ലിനിക്’ സ്ഥാപിച്ചു. വിപിഎസ് ഹെല്‍ത്ത്‌കെയര്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ പുതിയ സംവിധാനത്തില്‍ എല്ലാ വ്യക്തികളും ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവരെ പരിശോധിക്കുന്നു. ആരോഗ്യസംരക്ഷണ വിദഗ്ധര്‍ ഓരോ വ്യക്തിയെയും കോവിഡ് -19 ലക്ഷണങ്ങള്‍ക്കായി പരിശോധിക്കുകയും സംശയാസ്പദമായ ഏതെങ്കിലും കേസ് ആശുപത്രിക്കു പുറത്തുള്ള പ്രത്യേക ക്ലിനിക്കല്‍ ഏരിയയിലേക്ക് മാറ്റുകയും ചെയ്യും. അബുദാബി സിറ്റിയിലെയും മുസ്സഫയിലെയും ബര്‍ജീല്‍, എല്‍എല്‍എച്ച്, മെഡിയര്‍, ലൈഫ് കെയര്‍ ആശുപത്രികള്‍ക്ക് പുറത്ത് ‘പനി ക്ലിനിക്’ കൂടാരം ഉയര്‍ത്തിയിട്ടുണ്ട്. നേരത്തേ കണ്ടെത്തുന്നതിനും ആശുപത്രിക്കുള്ളില്‍ അണുബാധ വ്യാപിക്കുന്നതിനും ട്രിയേജ് സംവിധാനം സഹായിക്കുമെന്ന് മെഡിയര്‍ ഹോസ്പിറ്റല്‍ യൂണിറ്റ് ഹെഡ് ഡോ. നവീന്‍ ഹൂദ് അലി പറഞ്ഞു.
വിവിധ കാരണങ്ങളാല്‍ നൂറുകണക്കിന് രോഗികള്‍ ദിനംപ്രതി ആശുപത്രി സന്ദര്‍ശിക്കുന്നു. രോഗബാധിതരായ രോഗികള്‍ ആശുപത്രിക്കുള്ളില്‍ വന്ന് മറ്റുള്ളവരുമായി ഇടപഴകാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. ഇത് വൈറല്‍ അണുബാധ പടരുന്നതിന് കാരണമായേക്കാം. ആശുപത്രികളില്‍ സ്വീകരിച്ച ട്രിയേജ് സിസ്റ്റം ഇത് ഇല്ലാതാക്കും. ഇപ്പോള്‍ ആശുപത്രിയില്‍ വരുന്ന ഏതൊരു വ്യക്തിയെയും പ്രവേശന കവാടത്തില്‍ വിശദമായി പരിശോധിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. സ്റ്റാഫ് താപനില പരിശോധിക്കുകയും ഒരു വ്യക്തിക്ക് കോവിഡ്-19 ന്റെ ലക്ഷണങ്ങളുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്യും. അതായത് ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍, തൊണ്ടവേദന. ഇത് ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാല്‍, രോഗബാധിതരുമായി എന്തെങ്കിലും ബന്ധമുണ്ടോ അല്ലെങ്കില്‍ ബാധിച്ച സമീപകാല യാത്രാ ചരിത്രം എന്നിവ സ്റ്റാഫ് പരിശോധിക്കും. സംശയാസ്പദമായ ഏതെങ്കിലും കണ്ടെത്തിയാല്‍ ഉടന്‍ ആശുപത്രിക്ക് പുറത്ത് സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള പ്രത്യേക ക്ലിനിക്കല്‍ ഏരിയയിലേക്ക് മാറ്റും.