കോവിഡ്: ദേശീയ സുരക്ഷക്ക് യുഎഇയില്‍ കരട് നിയമം

യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം വിദൂര യോഗത്തില്‍ അധ്യക്ഷത വഹിക്കുന്നു

ദുബൈ: ദുരന്ത കേസുകളിലും രാജ്യത്തുണ്ടാവുന്ന ആരോഗ്യ, സാമ്പത്തിക, പാരിസ്ഥിതിക ഭീഷണികളിലും സമൂഹത്തിന്റെ സംരക്ഷണം ഉറപ്പുനല്‍കുന്നതിനായി ദേശീയ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള കരട് നിയമത്തിന് യുഎഇ മന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നല്‍കി. ഇന്നലെ നടന്ന ഒരു വെര്‍ച്വല്‍ മീറ്റിംഗിനിടെയാണ് തീരുമാനം. യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം വിദൂര യോഗത്തില്‍ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ട്വിറ്റര്‍ പേജില്‍ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു: ”ഇന്ന് ഞാന്‍ ഒരു മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തില്‍ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ആരോഗ്യ, വിദ്യാഭ്യാസം, സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ എന്നിവയുടെ കാര്യത്തില്‍ യുഎഇയിലെ ആഗോള കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ച് ചര്‍ച്ച ചെയ്തു. മുന്‍നിര പ്രതിരോധത്തിലെ അംഗങ്ങളെ യോഗം അഭിവാദ്യം ചെയ്തു. അവരുടെ കഠിന പരിശ്രമത്തിന് ഞങ്ങള്‍ നന്ദിയുള്ളവരാണ്.” ദേശീയ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള കരട് നിയമത്തിന് ഞങ്ങള്‍ അംഗീകാരം നല്‍കി. പുതിയ നിയമം ദുരന്ത കേസുകളിലും നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന് ആരോഗ്യ, സാമ്പത്തിക, പാരിസ്ഥിതിക ഭീഷണികളിലും സമൂഹത്തിന്റെ സംരക്ഷണം ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നു, ”ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. അദ്ദേഹം തുടര്‍ന്നു പറഞ്ഞു: ”യുഎഇയുടെ ഭക്ഷ്യസുരക്ഷാ മന്ത്രിയുടെയും സര്‍ക്കാര്‍, സ്വകാര്യ മേഖലകളുടെ പ്രതിനിധികളുടെയും നേതൃത്വത്തില്‍ യുഎഇയുടെ ആധുനിക കാര്‍ഷിക മേഖല വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒരു ടാസ്‌ക്‌ഫോഴ്സ് രൂപീകരിക്കുന്നതിന് അംഗീകാരം നല്‍കി. സുസ്ഥിര കൃഷി യുഎഇയുടെ സാമ്പത്തിക, സുരക്ഷ, സാമൂഹിക ഉറപ്പ് നല്‍കും. പ്രതിസന്ധിക്ക് ശേഷമുള്ള സാങ്കേതിക തയ്യാറെടുപ്പുകളോടെ സര്‍ക്കാര്‍ മാനവ വിഭവശേഷി വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും ഉല്‍പാദനക്ഷമതയും നൈപുണ്യവും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പുതിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ നല്‍കുന്നതിന് ഒരു ടാസ്‌ക്‌ഫോഴ്‌സ് രൂപീകരിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങള്‍ അംഗീകാരം നല്‍കി. കോവിഡ് -19 ന് ശേഷമുള്ള ലോകത്തിന് പുതിയ വ്യവസ്ഥകള്‍ ആവശ്യമാണ്-ട്വീറ്റില്‍ പറഞ്ഞു. ഈ ആഗോള പ്രതിസന്ധിക്കിടെ സര്‍ക്കാര്‍ കെട്ടിടങ്ങളുടെയും സൗകര്യങ്ങളുടെയും ഉത്തമ ഉപയോഗത്തെക്കുറിച്ചും അവ മെഡിക്കല്‍ സൗകര്യങ്ങളാക്കി മാറ്റാനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ചും പഠിക്കാന്‍ ഒരു ടാസ്‌ക്‌ഫോഴ്സ് സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ അംഗീകാരം നല്‍കി. അഭൂതപൂര്‍വമായ ഈ സമയത്തെ അതിവേഗം മറികടക്കാന്‍ എല്ലാ സര്‍ക്കാര്‍ കഴിവുകളും ഉപയോഗപ്പെടുത്തും-ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.