കോവിഡ് പരിശോധനയില്‍ യുഎഇ ആഗോള തലത്തില്‍ മുന്നിലെത്തി

ദുബൈ: കോവിഡ്-19 പരിശോധന വ്യാപകമാക്കി ആഗോളതലത്തില്‍ യുഎഇ മുന്നിലെത്തി. ഒരു ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ക്കിടയിലുള്ള ടെസ്റ്റുകളുടെ എണ്ണം കണക്കിലെടുത്ത് കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധനകള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതില്‍ യുഎഇ ആഗോള നേതൃത്വം നിലനിര്‍ത്തി. മുഴുവന്‍ സമൂഹവും അഭിനന്ദിക്കുന്ന മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളും യുഎഇ നടപ്പാക്കിയിട്ടുണ്ട്. വേള്‍ഡോമീറ്റര്‍ വെബ്സൈറ്റില്‍ നിന്നുള്ള സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം യുഎഇ ഒരു ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ക്ക് 77,550 ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ പൗരന്മാരെയും താമസക്കാരെയും വ്യാപകമായി പരിശോധിക്കുന്നതിന്് കൊറോണ വൈറസ് ഡ്രൈവ്-ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ് കാമ്പയിന്‍ വിപുലീകരിച്ചു. തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി അബുദാബിയിലെ മുസ്സഫയിലെ ക്ലിനിക്കുകള്‍ക്ക് പുറമെ എല്ലാ എമിറേറ്റുകളിലും വിപുലമായ ഡ്രൈവ്-ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ് സെന്ററുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചു. യുഎഇ നടപ്പാക്കിയ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പ്രധാനമായും വൈറസ് അടങ്ങുന്നതിന് കാരണമായിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തെ എല്ലാ പൗരന്മാരെയും താമസക്കാരെയും ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഈ പരിശോധനകള്‍ വിപുലീകരിക്കുന്നതിന് ഊന്നല്‍ നല്‍കി. കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ എല്ലാ അംഗങ്ങളുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുകയും അവരെ പരിരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്തു. എല്ലാ ഡ്രൈവ്-ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ് സെന്ററുകളുടെയും ആരോഗ്യമേഖലയിലെ ജീവനക്കാരുടെയും സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരുടെയും ശ്രമങ്ങളെ രാജ്യം പ്രശംസിക്കുന്നു. പരിശോധനകള്‍ക്ക് അഞ്ച് മിനിറ്റില്‍ താഴെ സമയമെടുക്കുന്നു. പ്രതിസന്ധികളെ പൂര്‍ണ്ണ സുതാര്യതയോടെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര മാതൃകയാണ് യുഎഇ. അതിന്റെ നേതൃത്വത്തിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടും എല്ലാ ദേശീയ സ്ഥാപനങ്ങളും തമ്മിലുള്ള സഹകരണവും പ്രകടമാണ്.