സിറിയന്‍ ബാലിക കോവിഡ് അതിജീവിച്ചു ഇനി സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക്

ദുബൈ: ഏഴുവയസ്സുള്ള സിറിയന്‍ പെണ്‍കുട്ടി യുഎഇയില്‍ കോവിഡ് അതിജീവിച്ച ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വ്യക്തിയായി മാറി. ഇനി ആര്‍ക്കും അസുഖം വരാതിരിക്കാന്‍ വീടുകളില്‍ കഴിയാന്‍ സുഹൃത്തുക്കളോട് പറയാന്‍ അവള്‍ ഇപ്പോള്‍ താല്‍പ്പര്യപ്പെടുന്നു. കടുത്ത പനി, കടുത്ത ചുമ, ശ്വാസതടസ്സം എന്നിവ ബാധിച്ച് ലീനിനെ ഏപ്രില്‍ 11 ന് അബുദാബിയിലെ ബര്‍ജീല്‍ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. അവളുടെ മൂക്കൊലിപ്പ്, തൊണ്ട പരിശോധനയില്‍ അവള്‍ കോവിഡ് -19 പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു.
കുടുംബത്തില്‍ ആര്‍ക്കും രോഗലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്തതിനാല്‍ അവള്‍ക്ക് എങ്ങനെ രോഗം ബാധിച്ചുവെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പില്ല-ലീന്റെ അമ്മ പറഞ്ഞു. വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ ധരിച്ച് ഞാന്‍ ലീനിനൊപ്പം ആശുപത്രിയില്‍ താമസിച്ചു. നഴ്സുമാരും ഡോക്ടര്‍മാരും ഒഴികെ മറ്റാരെയും മുറിക്കുള്ളില്‍ അനുവദിച്ചിട്ടില്ല. ചികിത്സയും മരുന്നുകളും അവര്‍ നല്‍കി. ലീനിന്റെ അവസ്ഥയുടെ തീവ്രത കാരണം തനിക്ക് തുടക്കത്തില്‍ ആശങ്കയുണ്ടെന്ന് ആശുപത്രിയിലെ ശിശുരോഗവിദഗ്ദ്ധന്‍ ഡോ. നാഷ്വ ബഹാ എല്‍ ദിന്‍ പറഞ്ഞു. അവള്‍ക്ക് ശ്വാസോച്ഛ്വാസം ഗുരുതരമാണെന്ന് സമ്മതിച്ചപ്പോള്‍ അവളുടെ അസുഖത്തെക്കുറിച്ച് ഞാന്‍ ലീനിനോട് വിശദീകരിച്ചു. പരിശോധനാ ഫലങ്ങള്‍ പോസിറ്റീവായപ്പോള്‍ ലീന്റെ കുടുംബം തകര്‍ന്നുപോയി. ഇത് വളരെ വിഷമകരമായ സമയമായിരുന്നു. ഭര്‍ത്താവ് ഞങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ പരിപാലിക്കുന്ന വീട്ടിലായിരുന്നു. ഫോണിലൂടെ ലീനുമായി അദ്ദേഹം സംസാരിച്ചു-അമ്മ പറഞ്ഞു. അമ്മയ്ക്ക് രോഗം ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് കണ്ടെത്താനായി ഓരോ നാല് ദിവസത്തിലും സാമ്പിളുകള്‍ പരിശോധിച്ചു. ലീനിനും ഇത് എളുപ്പമുള്ള ദിവസമായിരുന്നില്ല.
അവള്‍ക്ക് സങ്കടം തോന്നി. പക്ഷേ സഹകരണവും അനുസരണയുള്ളവയുമായിരുന്നു. കളിക്കാന്‍ പുറപ്പെടാന്‍ അവര്‍ക്ക് മറ്റ് മാര്‍ഗമില്ലായിരുന്നു. പെയിന്റിംഗ്, ടിവി കാണല്‍, വിശുദ്ധ ഖുര്‍ആന്‍ പാരായണം എന്നിവയില്‍ അവള്‍ കൂടുതല്‍ സമയം ചെലവഴിച്ചു-അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഒരാഴ്ചത്തെ ചികിത്സയ്ക്ക് ശേഷം കോവിഡ് -19 ല്‍ നിന്ന് കരകയറിയ ലീന്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ആശുപത്രിയില്‍ നിന്നും ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്തു.