ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ വ്യാപിപ്പിച്ച് മുനിസിപ്പാലിറ്റിയും ഗതാഗത വകുപ്പും

19

ദുബൈ: മുനിസിപ്പാലിറ്റികളും ഗതാഗത വകുപ്പും ഡിഎംടിയും അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും ഈ വര്‍ഷം ആദ്യ പാദത്തില്‍ 1.1 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കിയതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇത് ഈ കാലയളവിലെ മൊത്തം ഇടപാടുകളുടെ 84% പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റിന്റെ കുടക്കീഴിലുള്ള മൂന്ന് മുനിസിപ്പാലിറ്റികള്‍ 2020 ലെ ഒന്നാം പാദത്തില്‍ 223,000 ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ നേടിയതായി 2019 ഒന്നാം പാദത്തില്‍ 97,000 ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ ഡിഎംടി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. സംയോജിത ഗതാഗത കേന്ദ്രം 2020 ന്റെ ആദ്യ പാദത്തില്‍ ഏകദേശം 896,000 ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കി, ഈ കാലയളവില്‍ കേന്ദ്രത്തിന്റെ മൊത്തം ഇടപാടുകളുടെ 82% വരും. ടാക്്‌സികളുടെ റിസര്‍വേഷനായി 480,000 ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ കേന്ദ്രത്തിന്റെ ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. മൂന്ന് മുനിസിപ്പാലിറ്റികളിലുടനീളമുള്ള 70% ജീവനക്കാര്‍ വിദൂരമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഡിജിറ്റല്‍ സേവനങ്ങള്‍ ഒരേ നിലവാരത്തിലും കാര്യക്ഷമതയിലും നിലനില്‍ക്കുന്നുവെന്ന് വകുപ്പ് ഉറപ്പുവരുത്തി. പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും അവരുടെ ഇടപാടുകള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ നടത്താന്‍ കഴിയും. ‘സ്മാര്‍ട്ട് ഹബ്’, ‘തവീക്ക്’ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള വ്യക്തികള്‍ക്കും കമ്പനികള്‍ക്കുമായുള്ള പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ഈ ശ്രമങ്ങള്‍ വരും കാലഘട്ടത്തിലെ എല്ലാ ഇടപാടുകളിലും ഡിജിറ്റല്‍ പരിവര്‍ത്തനത്തിലേക്കുള്ള നീക്കത്തിന് അനുസൃതമാണെന്ന് ഡിഎംടി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഈ വര്‍ഷം ആദ്യ പാദത്തില്‍ അബുദാബി സിറ്റി മുനിസിപ്പാലിറ്റി 128,800 ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ നടത്തി. ഈ കാലയളവില്‍ മൊത്തം ഇടപാടുകളുടെ 96% പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. ഈ വര്‍ഷം ആദ്യ പാദത്തില്‍ 77,000 ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകള്‍ അല്‍ ഐന്‍ മുനിസിപ്പാലിറ്റി നടത്തി. ഇത് മുനിസിപ്പാലിറ്റിയുടെ മൊത്തം ഇടപാടുകളുടെ 90% പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഇതേ കാലയളവില്‍ 52,000 ഡിജിറ്റല്‍ ഇടപാടുകളാണ് നടത്തിയത്. അല്‍ ദാഫ്ര റീജിയണ്‍ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ഒരേ സമയപരിധിക്കുള്ളില്‍ 6,000 ലധികം ഇടപാടുകള്‍ രേഖപ്പെടുത്തി. ഇത് മൊത്തം ഇടപാടുകളുടെ 80% ആണ്.