ദുബൈയില്‍ ബസ് സര്‍വീസുകളും ആഴ്ചകള്‍ക്കകം തുടങ്ങും

ദുബൈ: ദുബൈ ഇക്കണോമിക് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് പുറത്തിറക്കിയ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച് നഗരത്തിലുടനീളമുള്ള എല്ലാ ബസ് റൂട്ടുകളും പരമാവധി രണ്ടോ നാലോ ആഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ വീണ്ടും തുറക്കാന്‍ സാധ്യത. നഗരത്തിലുടനീളമുള്ള എല്ലാ ബസ് ലൈനുകളും വീണ്ടും തുറക്കുന്നതനുസരിച്ച് സേവന സമയം ക്രമീകരിക്കും. സര്‍വീസ് സ്റ്റേഷനുകളിലെ യാത്രക്കാരുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കും എണ്ണത്തിനും അനുസൃതമായി തിരക്കേറിയ സ്റ്റേഷനുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും ബസ് കാത്തിരിപ്പ് സമയവും ബസ് തരവും പരിഷ്‌കരിക്കുന്നതിനും റോഡ്‌സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി ബാക്കപ്പ് ബസുകള്‍ നല്‍കുമെന്ന് ഡിഇഡി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. പരിമിതമായ വലുപ്പമുള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍ തിരക്ക് ഉണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ ആര്‍ടിഎ എയര്‍കണ്ടീഷന്‍ഡ് പാസഞ്ചര്‍ കാത്തിരിപ്പ് ഏരിയകള്‍ അടച്ചിടും. സര്‍ക്കാര്‍ അതോറിറ്റി സ്ഥിരമായ ക്രൗഡ് മാനേജുമെന്റ് നടപടിക്രമങ്ങള്‍ വികസിപ്പിക്കുകയും ജീവനക്കാര്‍ക്കും യാത്രക്കാര്‍ക്കും മാസ്‌ക് ധരിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിത നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. സാമൂഹ്യ അകലം പാലിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തുകയും ബസുകളില്‍ സാമൂഹിക അകലം നടപ്പാക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് നിലകളിലും ബസ് സീറ്റുകളിലും സ്റ്റിക്കറുകള്‍ സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്യും. ഡിജിറ്റല്‍ പേയ്മെന്റ് രീതികളുടെ ഉപയോഗം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും. ദുബൈ മീഡിയ ഓഫീസുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് പൊതുഗതാഗതവും മറ്റ് സേവനങ്ങളും വീണ്ടും തുറക്കുന്നതായി ആര്‍ടിഎ ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിക്കും.
എല്ലാ പൊതുഗതാഗത മോഡുകളിലും സ്റ്റേഷനുകളിലും ശാരീരിക അകലം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി അവര്‍ പൊതു മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശ പോസ്റ്ററുകളും വിതരണം ചെയ്യും. സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലൂടെയും നിലവിലുള്ള സ്മാര്‍ട്ട് ഇലക്ട്രോണിക് സ്‌ക്രീനുകളിലൂടെയും ബോധവല്‍ക്കരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനും ആര്‍ടിഎ പദ്ധതിയിലുണ്ട്.