ദുബൈയില്‍ മെട്രോ സര്‍വീസ് നാളെ മുതല്‍ പൊതുഗതാഗത സംവിധാനവും തുടങ്ങും

16

മെട്രോ യാത്ര ഇനി ദാ ഇങ്ങനെ

ദുബൈ: എമിറേറ്റുകളിലെ സഞ്ചാര നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഭാഗികമായി കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ദുബൈയിലെ സുപ്രീം കമ്മിറ്റി ഓഫ് ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് ഡിസാസ്റ്റര്‍ മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ തീരുമാനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ദുബായിലെ മെട്രോ, പബ്ലിക് ബസുകള്‍, ടാക്‌സി സേവനങ്ങള്‍ പുന:സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് ദുബൈയിലെ റോഡ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഏപ്രില്‍ 26 ഞായറാഴ്ച മുതല്‍ ദുബൈ മെട്രോ, പബ്ലിക് ബസ് സര്‍വീസുകള്‍ സാധാരണ നിരക്കില്‍ പുനരാരംഭിക്കുമെന്ന് ആര്‍ടിഎ അറിയിച്ചു. മറ്റുള്ളവരില്‍ നിന്ന് ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുക, മെട്രോ, ബസുകള്‍, അകത്ത് മുഖംമൂടി ധരിക്കുക എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള പ്രതിരോധവും സജീവവുമായ ആരോഗ്യ നടപടികള്‍ റൈഡേഴ്സ് നിരീക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്. പരിസരം. ടാക്സി സവാരിക്ക് നിലവിലുള്ള ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ നടപടികള്‍ തുടരും, അതായത് പിന്‍സീറ്റില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം രണ്ടായി പരിമിതപ്പെടുത്തുക, ഡ്രൈവര്‍ക്കും യാത്രക്കാര്‍ക്കും ഇടയില്‍ ഇന്‍സുലേറ്ററുകള്‍ നിലനിര്‍ത്തുക. സാധാരണ നിരക്കനുസരിച്ച് ബസുകളും ടാക്‌സികളും പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്ന് ആര്‍ടിഎ അറിയിച്ചു. ശനിയാഴ്ച മുതല്‍ വ്യാഴം വരെ രാവിലെ 7.00 മുതല്‍ രാത്രി 11.00 വരെയും വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ 10.00 മുതല്‍ രാത്രി 11.00 വരെയുമാണ് ദുബൈ മെട്രോ സര്‍വീസ് സമയം.
പൊതു ബസുകള്‍ പകല്‍ സമയത്ത് രാവിലെ 6.00 മുതല്‍ രാത്രി 10.00 വരെ സാധാരണ ടൈംടേബിളുകളില്‍ അവ പ്രവര്‍ത്തിക്കും. മൊത്തം 13 ബസ് റൂട്ടുകളില്‍ (8, 10, 12, എ 13, 17, 24, സി 01, സി 07, എഫ് 18, എഫ് 21, എഫ് 34, എഫ് 43, എക്‌സ് 23) 30 മിനിറ്റ് ഇടവേളയില്‍ രാത്രി 10.00 മുതല്‍ 6.00 വരെ സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കും. ഈ റൂട്ടുകളില്‍ 19 പൊതു, സ്വകാര്യ ആശുപത്രികള്‍ സേവനമനുഷ്ഠിക്കും: ഊദ് മേത്തയിലെ റാഷിദ് ആശുപത്രി, അല്‍ വാസലിലെ ഇറാനിയന്‍ ആശുപത്രി, അല്‍ ഖുസൈസിലെ സുലേഖ ആശുപത്രി; ദേയിലെ അല്‍ ഖലീജ് റോഡിലുള്ള ദുബൈ ആശുപത്രി; അല്‍ ബരാഹ, ദേരയിലെ ബരാഹ ആശുപത്രി; അല്‍ ഖുസൈസിലെ അല്‍ ജദാഫ് എന്‍എംസി ആശുപത്രി, ലത്തീഫ ആശുപത്രി; ഊദ് മേത്തയിലെ അമേരിക്കന്‍ ആശുപത്രി; അല്‍ ബര്‍ഷയിലെ സൗദി ജര്‍മ്മന്‍ ഹോസ്പിറ്റലും. കൂടാതെ, എമിറേറ്റ്‌സ് സ്‌പെഷ്യാലിറ്റി ഹോസ്പിറ്റല്‍, ദുബൈ ഡെന്റല്‍ ഹോസ്പിറ്റല്‍, ബിആര്‍ മെഡിക്കല്‍ സ്യൂട്ടുകള്‍, നീലക്കല്ല് സര്‍ജറി സെന്റര്‍, അമേരിക്കന്‍ ഹാര്‍ട്ട് സെന്റര്‍, ഡോ. റിയാദ് ഹോസ്പിറ്റല്‍, എമിറേറ്റ്‌സ് ഇന്റഗ്രാ മെഡിക്കല്‍ & സര്‍ജറി സെന്റര്‍, മെഡിക്ലിനിക് സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റല്‍, ഡോ. സുലൈമാന്‍ അല്‍ ഹബീബ് ആശുപത്രി. ഏപ്രില്‍ 26 ഞായറാഴ്ച മുതല്‍ പബ്ലിക് പാര്‍ക്കിംഗ് രാവിലെ 8.00 മുതല്‍ വൈകുന്നേരം 6.00 വരെയും രാത്രി 8.00 മുതല്‍ അര്‍ദ്ധരാത്രി 12.00 വരെയും പണമടച്ചുള്ള സേവനമായിരിക്കും. ഡ്രൈവര്‍മാരുടെയും യാത്രക്കാരുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാന്‍ എല്ലാ മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളും ആര്‍ടിഎ സ്വീകരിച്ചു. ബസുകളും ടാക്‌സികളും ദിവസവും ശുചിത്വവല്‍ക്കരിക്കപ്പെടുന്നു, ആര്‍ടിഎ പറഞ്ഞു. ഈ ട്രാന്‍സിറ്റ് സേവനങ്ങള്‍ ക്രമേണ പുനരാരംഭിക്കുന്നത്, പ്രതിരോധ നടപടികളുമായുള്ള പൊതു അനുസരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും ഏതെങ്കിലും ലംഘനങ്ങള്‍ അനുവദിക്കില്ല. ഈ കാലയളവില്‍ യാത്രക്കാര്‍ക്ക് നല്ല ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും നല്‍കണമെന്ന് ആര്‍ടിഎ ആശംസകള്‍ നേര്‍ന്നു.

ദുബൈയില്‍ പൊതുഗതാഗതത്തിന്
പ്രത്യേക ഡയറക്ടറി പുറത്തിറക്കി

ദുബൈ: കോവിഡ് -19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിനെ ചെറുക്കുന്നതിന് അവശ്യ ആരോഗ്യ, സുരക്ഷാ നടപടികളെക്കുറിച്ച് അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ പൊതുഗതാഗതത്തിലും മറ്റ് പൊതു ഇടങ്ങളിലും സുരക്ഷയുടെയും മര്യാദയുടെയും ഏകീകൃത ഡയറക്ടറി ദുബൈ സര്‍ക്കാര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. സൂചക ഐക്കണുകളിലെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന ആഗോള സമ്പ്രദായങ്ങളുമായി സൈനേജ് ഡയറക്ടറി വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്നു. ലംഘനങ്ങളും പിഴകളും ഒഴിവാക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിത പാലിക്കല്‍ ചുവപ്പ് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ചില പെരുമാറ്റങ്ങള്‍ക്കും ആചാരങ്ങള്‍ക്കും എതിരെ മഞ്ഞ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. പൊതുഗതാഗതത്തില്‍ നടപ്പിലാക്കുന്ന ഡയറക്ടറി, ഐക്കണുകളും നിറങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച് പ്രതിരോധ നടപടികളുടെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് ജനങ്ങളെ ബോധവത്കരിക്കുന്നു, മാസ്‌ക് ധരിക്കുക, ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുക. കയ്യുറകള്‍ ധരിക്കുക, അണുനശീകരണം ഉപയോഗിക്കുക, കൈകഴുകുക തുടങ്ങിയ നല്ല രീതികള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും ഇത് ഗുണകരമാവും. മെട്രോ, ബസ് സ്റ്റേഷനുകളുടെ എല്ലാ പ്രവേശന, എക്‌സിറ്റ് പോയിന്റുകളിലും പൊതുഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍, ടാക്‌സികള്‍, പൊതു സൗകര്യങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കേണ്ട രണ്ട് തരം മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ഡയറക്ടറി തിരിച്ചറിയുന്നു. ആദ്യത്തേത് നിര്‍ബന്ധമാണ്, അതില്‍ നാല് ഐക്കണുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു: സിറ്റിംഗ് ഇല്ല (പൊതുഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളുടെയും സൗകര്യങ്ങളുടെയും ചില സീറ്റുകളില്‍), രണ്ട് റൈഡറുകള്‍ മാത്രം (ടാക്‌സികളിലും ലിമോകളിലും), സുരക്ഷിതമായ ദൂരം (അടച്ച പ്രദേശങ്ങളില്‍), മാസ്‌ക് ധരിക്കുക (എല്ലാം സ്ഥലങ്ങള്‍). രണ്ടാമത്തേത് വിദ്യാഭ്യാസപരമാണ്, അതില്‍ മൂന്ന് ഐക്കണുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു: ഗ്ലൗസ്, മെഡിക്കല്‍ സാനിറ്റൈസറുകള്‍, വാഷ് ഹാന്‍ഡ്‌സ് എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുക. ദുബൈ മെട്രോ, പബ്ലിക് ബസുകള്‍, ടാക്‌സികള്‍, ലിമോസിനുകള്‍, ഉപഭോക്തൃ സന്തോഷ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ തുടങ്ങി വിവിധ മാര്‍ഗങ്ങളിലും സ്റ്റേഷനുകളിലും പുതിയ ഐക്കണുകള്‍ വഹിക്കുന്ന 170,000 സ്റ്റിക്കറുകള്‍ ഈ ആഴ്ച ആര്‍ടിഎ നടപ്പാക്കി. എല്ലാ പ്രധാന ദുബൈ സര്‍ക്കാര്‍ സൗകര്യങ്ങളിലും പൊതുഗതാഗത മാര്‍ഗങ്ങളിലും സ്റ്റേഷനുകളിലും ഡയറക്ടറി വിതരണം ചെയ്യും. റോഡുകളിലും പാലങ്ങളിലും ഷോപ്പിംഗ് മാളുകളിലും വിവിധ സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകളുടെ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലും ഡിജിറ്റല്‍, പരസ്യ ചിഹ്നങ്ങളില്‍ ഇത് പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കും.