ദുബൈയില്‍ സാധനങ്ങള്‍ വാങ്ങാന്‍ ഒറ്റത്തവണ പെര്‍മിറ്റ് നല്‍കും

ദുബൈ: ദുബൈ നിവാസികള്‍ക്ക് മൂന്ന് ദിവസത്തിലൊരിക്കല്‍ പുറത്തുപോയി പലചരക്ക് സാധനങ്ങള്‍ വാങ്ങാന്‍ ഒറ്റത്തവണ പെര്‍മിറ്റ് നല്‍കുന്നു. ദുബൈ പെര്‍മിറ്റ് വെബ്സൈറ്റിലെ അപ്ഡേറ്റില്‍, താമസക്കാര്‍ക്ക് അഞ്ച് ദിവസത്തിലൊരിക്കല്‍ എടിഎം ക്യാഷ് പിന്‍വലിക്കല്‍ പെര്‍മിറ്റിനായി അപേക്ഷിക്കാം. സിസ്റ്റത്തിലെ അപ്ഡേറ്റ് അനുസരിച്ച്, പണം പിന്‍വലിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകള്‍ക്ക് അഞ്ച് ദിവസത്തിലൊരിക്കല്‍ ഒരു പെര്‍മിറ്റ് ലഭിക്കും. അതേസമയം സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളോ ഫാര്‍മസിയിലോ ഭക്ഷണമോ മരുന്നുകളോ വാങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് മൂന്ന് ദിവസത്തിലൊരിക്കല്‍ ഒരു പെര്‍മിറ്റ് ലഭിക്കും. വന്ധ്യംകരണ നിയന്ത്രണ സമയത്ത് അവശ്യ യാത്രകളില്‍ പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന താമസക്കാര്‍ കോവിഡ്19 ന്റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനുള്ള സുപ്രീം കമ്മിറ്റി ഫോര്‍ ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് ഡിസാസ്റ്റര്‍ മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമായി പെര്‍മിറ്റിനായി അപേക്ഷിക്കണം. അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളില്‍പ്പോലും പുറത്തുപോകാനുള്ള കാരണം താമസക്കാര്‍ക്ക് ഓണ്‍ലൈന്‍ സിസ്റ്റം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ആളുകള്‍ വാഹനമോടിക്കുകയാണെങ്കില്‍ അവരുടെ ദേശീയത, ജോലി, ഫോണ്‍ നമ്പര്‍, ഐഡി നമ്പര്‍, കാര്‍ ലൈസന്‍സ് പ്ലേറ്റ് നമ്പര്‍ തുടങ്ങിയ വിശദാംശങ്ങള്‍ പൂരിപ്പിക്കുകയോ ഏത് തരത്തിലുള്ള ഗതാഗതം ഉപയോഗിക്കുന്നതായി പരാമര്‍ശിക്കുകയോ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. വ്യക്തിയുടെ വീടിനടുത്ത് നിന്ന് പണം പിന്‍വലിക്കല്‍ നടത്താന്‍ യാത്രയ്ക്ക് ഒരു മണിക്കൂറില്‍ കൂടുതല്‍ എടുക്കരുത്. അപേക്ഷകര്‍ തങ്ങള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന നിര്‍ദ്ദിഷ്ട സ്ഥലം പ്രസ്താവിക്കുകയും ഒപ്പം വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന സമയം സൂചിപ്പിക്കുകയും വേണം. ആപ്ലിക്കേഷന്‍ വിജയകരമാണോ എന്ന് പറയാന്‍ സിസ്റ്റം ബന്ധപ്പെട്ട വ്യക്തിയെ ടെക്സ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു. ഒരു നിര്‍ദ്ദിഷ്ട സമയ വിന്‍ഡോയും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.