ദുബൈയില്‍ രണ്ട് ഫീല്‍ഡ് ആസ്പത്രികള്‍ നിര്‍മിക്കുന്നു

66

ദുബൈ: കോവിഡ്-19 കേസുകളില്‍ വര്‍ദ്ധനവുണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യതകള്‍ കണക്കിലെടുത്ത് കൂടുതല്‍ രോഗികളെ പരിചരിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന രണ്ട് ഫീല്‍ഡ് ആശുപത്രികള്‍ ദുബൈയില്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നു. എവിറേറ്റിന് എല്ലാ സാഹചര്യങ്ങള്‍ക്കും സമഗ്രമായ പദ്ധതികളുണ്ടെന്നും കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി വര്‍ധിക്കുകയാണെങ്കില്‍ അതിന് തയ്യാറെടുപ്പ് നടത്തുമെന്നും ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഹുമൈദ് അല്‍ ഖതാമി പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസ് രോഗികള്‍ക്കായി നിലവില്‍ ദുബൈയിലെ ആശുപത്രികളില്‍ 4,000 മുതല്‍ 5,000 വരെ കിടക്കകള്‍ ലഭ്യമാണ്. നിലവിലെ അടിയന്തിര സാഹചര്യം കണക്കിലെടുത്തി ദുബൈ ഇതിനകം തന്നെ ആശുപത്രി ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.
വൈറസിന് പോസിറ്റീവ് അല്ലെങ്കില്‍ വികസിപ്പിച്ച ലക്ഷണങ്ങള്‍ പരീക്ഷിച്ച ഒരാളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്ന ഏതൊരാള്‍ക്കും രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് സ്വയം ഒറ്റപ്പെടാന്‍ പറയുന്നു. ജനസാന്ദ്രതയുള്ള പ്രദേശങ്ങളില്‍ ധാറാളമാളുകള്‍ താമസിക്കുന്ന ഫഌറ്റുകളിലുള്ളവരെയും കുടുംബവുമായി വീട് പങ്കിടുന്നവരെയും ഹോട്ടലിലേക്ക് മാറ്റാം. എമിറേറ്റിന്റെ കിടക്ക ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമെങ്കില്‍ ഈ ഹോട്ടലുകളെ ആശുപത്രികളാക്കി മാറ്റാമെന്നും ഖത്താമി പറഞ്ഞു. ആശുപത്രികളുടെ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമ്പോള്‍, എല്ലാ സാഹചര്യങ്ങള്‍ക്കും ഞങ്ങള്‍ തയ്യാറാണ്. എല്ലാ ആശുപത്രികള്‍ക്കും ഞങ്ങള്‍ ഒരു സംയോജിത പദ്ധതി തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യുഎഇയില്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധി പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതുമുതല്‍, ബിസിനസുകാരും കമ്പനികളും ഹോട്ടലുകളും വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാരിനെ സഹായിക്കുന്നതിന് പണവും ഭക്ഷണവും കെട്ടിടങ്ങളും സംഭാവന ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ക്വാറന്റീന്‍് ആളുകള്‍ക്ക് മെഡിക്കല്‍ സെന്ററുകളായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് അവരുടെ കെട്ടിടങ്ങള്‍ സംഭാവന ചെയ്തതിന് ഹോട്ടലുകള്‍ക്കും ബിസിനസുകള്‍ക്കും ഞങ്ങള്‍ നന്ദി പറയുന്നതായും ഖത്താമി പറഞ്ഞു.
എമിറേറ്റില്‍ 250,000 കോവിഡ് -19 ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തിയതായി പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ ഖത്താമി പറഞ്ഞു. അല്‍ റാസ്, നെയ്ഫ് എന്നിവരുള്‍പ്പെടെയുള്ള ജനസാന്ദ്രതയുള്ള പ്രദേശങ്ങളില്‍, ഏതെങ്കിലും രോഗികളെ ഒറ്റപ്പെടുത്തുകയും ചികിത്സിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ അധികാരികള്‍ തീവ്രമായ പരിശോധന കാമ്പയിനുകള്‍ നടത്തുന്നുണ്ട്. പ്രവാസികള്‍ക്കും എമിറാറ്റികള്‍ക്കുമായി ഞങ്ങള്‍ റെസിഡന്‍ഷ്യല്‍ യൂണിറ്റുകളില്‍ പരിശോധനകള്‍ നടത്തുന്നു-ഖത്താമി പറഞ്ഞു. തങ്ങള്‍ക്ക് വൈറസ് ഉണ്ടെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്ന ആര്‍ക്കും ഹോട്ട്ലൈനില്‍ വിളിക്കാം. അവരെ മെഡിക്കല്‍ സ്റ്റാഫ് അവരെ പരിശോധിക്കാന്‍ അവരുടെ വീട്ടിലെത്തും. അവരുടെ കൂടെ താമസിക്കുന്നവരെയും നിരീക്ഷണവിധേയമാക്കും. കൂടാതെ ബന്ധപ്പെടുന്ന വ്യക്തിയെ രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് സ്വയം ക്വാറന്റീന്‍ ആവശ്യപ്പെടും.