ഏകീകൃത ഗള്‍ഫ് സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് ജിസിസി ധനകാര്യ സമിതിയില്‍ മാര്‍ഗരേഖ

14

ദുബൈ; ജിസിസി ധനകാര്യ സാമ്പത്തിക സഹകരണ സമിതിയുടെ 111-ാമത് യോഗം ചേര്‍ന്നു. യുഎഇ ധനകാര്യ മന്ത്രി ഒബൈദ് ബിന്‍ ഹുമൈദ് അല്‍ തായര്‍ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ജിസിസി അണ്ടര്‍ സെക്രട്ടറിമാരുടെ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ 57-ാമത് യോഗത്തില്‍ നിന്നുള്ള ശുപാര്‍ശകളും കണ്ടെത്തലുകളും ചര്‍ച്ച ചെയ്തു. യോഗത്തില്‍ ധനമന്ത്രാലയത്തിന്റെ അണ്ടര്‍ സെക്രട്ടറി യൂനിസ് ഹാജി അല്‍ ഖൂരി, ധനമന്ത്രാലയം, സാമ്പത്തിക മന്ത്രാലയം, ഫെഡറല്‍ കസ്റ്റംസ് അതോറിറ്റി എന്നിവയുടെ പ്രതിനിധികളും യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു. ജിസിസി രാജ്യത്തിന്റെ ധനമന്ത്രിമാര്‍, സെക്രട്ടറി – ഗള്‍ഫിലെ അറബ് രാജ്യങ്ങള്‍ക്കായുള്ള സഹകരണ സമിതിയുടെ ജനറല്‍ സംബന്ധിച്ചു. സംയുക്ത ഗള്‍ഫ് സാമ്പത്തിക നയങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന എല്ലാ പ്രശ്‌നങ്ങളും ആശയവിനിമയം നടത്താനും ചര്‍ച്ച ചെയ്യാനും യുഎഇ തയ്യാറാണെന്നും സന്നദ്ധമാണെന്നും അല്‍ തായര്‍ പറഞ്ഞു. പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ അനന്തരഫലങ്ങള്‍ ശമിപ്പിക്കാനും അതിന്റെ വ്യാപനം പരിമിതപ്പെടുത്താനും അംഗരാജ്യങ്ങള്‍ നടത്തുന്ന ഏതൊരു ശ്രമത്തെയും പിന്തുണയ്ക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ തയ്യാറാണ്. ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിലെ വിവിധ മേഖലകളിലെ സാമ്പത്തിക ആഘാതം ലഘൂകരിക്കാനും ശക്തമായ, സുസ്ഥിര, സന്തുലിതവും സമഗ്രവുമായ വളര്‍ച്ച കൈവരിക്കുന്നതിന് അവയെ കൂടുതല്‍ ശക്തിപ്പെടുത്താനും ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ സാമ്പത്തികവും സാമ്പത്തികവുമായ ആഘാതം പരിഹരിക്കുന്നതിന് ജിസിസി രാജ്യങ്ങള്‍ സ്വീകരിച്ച മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളും ശ്രമങ്ങളും യോഗത്തില്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്തു. കസ്റ്റംസ് യൂണിയന്‍, ജിസിസി കോമണ്‍ മാര്‍ക്കറ്റ്, അതുപോലെ തന്നെ ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും സെന്‍ട്രല്‍ ബാങ്കുകളുടെയും ഗവര്‍ണര്‍മാരുടെ ജിസിസി കമ്മിറ്റിയുടെ മിനിറ്റ്‌സ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ സംയുക്ത ഗള്‍ഫ് നടപടിയുടെ പ്രക്രിയയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന നിരവധി വിഷയങ്ങളും ചര്‍ച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടു. സാമ്പത്തിക, സാമ്പത്തിക സഹകരണ സമിതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കമ്മിറ്റികളുടെ യോഗം സംബന്ധിച്ച യുഎഇയുടെ നിര്‍ദ്ദേശവും ചര്‍ച്ച ചെയ്തു. ഏകീകൃത ഗള്‍ഫ് സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തന സംവിധാനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും സമഗ്രമായ ഒരു സംവിധാനം നല്‍കുന്നതിനുള്ള ശുപാര്‍ശകള്‍ക്കൊപ്പം അവ കൈവരിക്കുന്നതിനായി ഒരു റോഡ് മാപ്പ് നല്‍കാനും നിര്‍ദ്ദേശം ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ജിസിസി സുപ്രീം കൗണ്‍സിലിന്റെ നാല്‍പതാം സെഷന്റെ തീരുമാനം യോഗത്തില്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്തു. കസ്റ്റംസ് യൂണിയനിലെ സംയുക്ത നടപടികള്‍ക്ക് ആവശ്യമായ തീരുമാനങ്ങള്‍ അംഗീകരിക്കുന്നതിനും നടപ്പാക്കുന്നതിനും ധനകാര്യ സാമ്പത്തിക സമിതിയെ നിയോഗിക്കാന്‍ നാല്‍പതാം സെഷന്‍ തീരൂമാനിച്ചു.