എമിറേറ്റ്‌സിന് പറക്കാന്‍ അനുമതി; ബ്രിട്ടീഷ് വിനോദസഞ്ചാരികളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും

    14

    ദുബൈ: എമിറേറ്റ്‌സിന് പറക്കാന്‍ അനുമതി ലഭിച്ചതോടെ യുകെയിലെ വിനോദസഞ്ചാരികളെ നാട്ടിലേക്ക് തിരിച്ചയക്കും. ഇവര്‍ക്കായുള്ള എമിറേറ്റ്‌സ് വിമാനം ഞായറാഴ്ച ദുബൈയില്‍ നിന്ന് പുറപ്പെടും. സ്വന്തം പൗരന്മാര്‍ക്ക് വേണ്ടി ബ്രിട്ടീഷ് എംബസിയാണ് പ്രത്യേക വിമാനം യുഎഇ സര്‍ക്കാരിന്റെ സഹായത്തോടെ ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളത്. ഉയര്‍ന്ന മുന്‍ഗണനയുള്ളവരെയും രോഗാവസ്ഥയുള്ളവരെയുമാണ് പരിഗണിക്കുക.
    എത്ര യാത്രക്കാരെ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ബുക്ക് ചെയ്തുവെന്ന് എംബസി പറഞ്ഞില്ലെങ്കിലും ടിക്കറ്റ് നിരക്ക് ഈടാക്കുമെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു.
    ദുര്‍ബലരും കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നവരുമായ ബ്രിട്ടീഷ് യാത്രക്കാര്‍ക്കായി എംബസി ഏപ്രില്‍ 5 ന് പുറപ്പെടാനുള്ള വിമാനം ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എംബസി പ്രതിനിധി പറഞ്ഞു. എംബസിയുമായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത ബ്രിട്ടീഷ് സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കും മറ്റ് ദുര്‍ബലരായ ബ്രിട്ടീഷുകാര്‍ക്കും മുന്‍ഗണന നല്‍കും. യുഎഇയിലെ യുകെ പൗരന്മാരുമായി ബന്ധപ്പെടാന്‍ എംബസി സമയം മുഴുവന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അവരുടെ വിവരങ്ങള്‍ uaeconsular.escalations@fco.gov.uk ല്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അധിക വിമാനങ്ങള്‍ സ്ഥിരീകരിക്കുമ്പോള്‍ എംബസിയില്‍ വിവരങ്ങള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത മറ്റ് യുകെ ടൂറിസ്റ്റുകളെയും ഉള്‍പ്പെടുത്തും. കൊറോണ വൈറസ് പടരാതിരിക്കാനായി രാജ്യം വിമാന സര്‍വീസുകള്‍ നടത്തിയതിന് ശേഷം യുഎഇയില്‍ കുടുങ്ങിയ ബ്രിട്ടീഷ് സന്ദര്‍ശകര്‍ക്കുള്ള വഴികള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയാണെന്ന് എംബസി മുമ്പ് പറഞ്ഞിരുന്നു.
    ഇത് യുകെയിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന എല്ലാ സന്ദര്‍ശകരും നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുന്നതുവരെ തുടരും. കോവിഡ് -19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനുശേഷം വ്യോമയാന വ്യവസായത്തിന് വ്യാപകമായ തടസ്സം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഹോളിഡേ മേക്കര്‍മാരെ പരിഭ്രാന്തിയിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഒരാഴ്ചയിലേറെയായി വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ സ്വന്തം രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ കഴിയാതെ എയര്‍പോര്‍ട്ട് ടെര്‍മിനലുകള്‍, ഹോട്ടലുകള്‍, വാടക താമസ സ്ഥലങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ താമസിച്ചുവരികയാണ്. അബുദാബി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്ന് വ്യാഴാഴ്ച ഒരു ഇത്തിഹാദ് വിമാനം പുറപ്പെട്ടു.