എമിറേറ്റ്‌സ് ചരക്കു വിമാനങ്ങള്‍ വര്‍ധിപ്പിച്ചു; സാധനങ്ങള്‍ സംഭരിക്കുന്നു

32

ദുബൈ: കോവിഡ്-19 ഭീഷണിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ രാജ്യത്തേക്ക് അവശ്യസാധനങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ സംഭരിക്കാനായി എമിറേറ്റ്‌സ് ചരക്കു വിമാനങ്ങളുടെ സര്‍വീസ് വര്‍ധിപ്പിച്ചു. അത്യാവശ്യ ഭക്ഷ്യ വസ്തുക്കളുടെയും ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍സിന്റെയും അളവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വേണ്ടിയാണിത്.
ജനുവരി മുതല്‍ യുഎഇയിലേക്ക് 33,000 ടണ്ണിലധികം അവശ്യ വസ്തുക്കളും 1,700 ടണ്‍ ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കലുകളും കൊണ്ടുവന്നു. ഓസ്ട്രേലിയ, ഇന്ത്യ, കെനിയ, പാകിസ്ഥാന്‍ തുടങ്ങി നിരവധി വിപണികളില്‍ നിന്ന് ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കള്‍ കൊണ്ടുവരുന്നു. എമിറേറ്റ്സ് ഡിവിഷണല്‍ സീനിയര്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് നബില്‍ സുല്‍ത്താന്‍ പറയുന്നു-കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കിടെ ഞങ്ങളുടെ പാസഞ്ചര്‍ വിമാനത്തിനകത്ത് ചരക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഞങ്ങള്‍ ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എമിറേറ്റ്‌സ് സ്‌കൈ കാര്‍ഗോ എല്ലാ ദിവസവും നെറ്റ്വര്‍ക്ക് വികസിപ്പിക്കുന്നു. യാത്രാ വിമാനങ്ങളിലെ ഞങ്ങളുടെ ചരക്ക് ഫളൈറ്റുകളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങളില്‍ ബാങ്കോക്ക്, കാസബ്ലാങ്ക, ജോഹന്നാസ്ബര്‍ഗ്, സിംഗപ്പൂര്‍, തായ്പേ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. അവശ്യസാധനങ്ങളുമായി അവശ്യസാധനങ്ങള്‍ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള അതിവേഗ മാര്‍ഗമായി എയര്‍ കാര്‍ഗോ തുടരുന്നു. എമിറേറ്റ്‌സിന്റെ വിപുലീകരിച്ച നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ 50 ലധികം ആഗോള ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതിനാല്‍, യുഎഇയിലേക്ക് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഭക്ഷണവും മരുന്നുകളും സ്ഥിരമായി വിതരണം ചെയ്യുന്നത് ഉറപ്പാക്കാന്‍ കഴിയും. രാജ്യത്തെ സുപ്രധാന ഭക്ഷണവും വൈദ്യസഹായങ്ങളും നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനും നിരന്തരം നിറയ്ക്കുന്നതിനും എമിറേറ്റ്‌സ് സ്‌കൈ കാര്‍ഗോ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്-സുല്‍ത്താന്‍ പറഞ്ഞു. കൂടാതെ ഏഴ് ടണ്ണിലധികം മെഡിക്കല്‍ സപ്ലൈസ് ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.
ഏപ്രില്‍ 9 ന് സാവോ പോളോയിലേക്ക് ഒരു ദശലക്ഷം കോവിഡ് -19 ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകള്‍ എത്തിച്ചു. നേരത്തെ 500,000 കിറ്റുകള്‍ അടങ്ങിയ കയറ്റുമതി നടത്തി.