തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി കോവിഡ് മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പുറത്തിറക്കി

ദുബൈ: തൊഴിലാളികള്‍, ഡ്രൈവര്‍മാര്‍, താമസ സൂപ്പര്‍വൈസര്‍മാര്‍ എന്നിവര്‍ക്കായി കൊറോണ വൈറസ് മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പുറത്തിറക്കി.
അവരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി ദുബൈയിലെ 500 കമ്പനികള്‍ക്ക് നിര്‍ദേശം നല്‍കി. കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിരോധിക്കാന്‍ സ്വീകരിക്കേണ്ട പ്രതിരോധ നടപടികളെക്കുറിച്ച് പിസിഎല്‍എ വിപുലമായ ബോധവല്‍ക്കരണ സംരംഭങ്ങളുടെയും പ്രചാരണങ്ങളുടെയും ഒരു പരമ്പരയിലാണിത്. പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ അപകടസാധ്യതയെക്കുറിച്ച് തൊഴിലാളികള്‍ക്കിടയില്‍ അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും വൈറസ് ബാധിക്കപ്പെടാതിരിക്കാനുള്ള പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് അവരെ നയിക്കുന്നതിനുമായി ദുബൈ എമിറേറ്റിലുടനീളമുള്ള കമ്പനികള്‍, തൊഴിലാളികളുടെ താമസസൗകര്യങ്ങള്‍, ജോലിസ്ഥലങ്ങള്‍ എന്നിവ ലക്ഷ്യമിട്ടായിരുന്നു കാമ്പയിനുകള്‍. എമിറേറ്റിലെ എല്ലാ തൊഴിലാളികള്‍ക്കും സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി മികച്ച തൊഴില്‍ സാഹചര്യങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ കമ്മിറ്റി നിരന്തരം ശ്രദ്ധാലുക്കളാണെന്ന് ജനറല്‍ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഓഫ് റെസിഡന്‍സി ആന്‍ഡ് ഫോറിന്‍ അഫയേഴ്സ് ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടര്‍ ജനറലും പിസിഎല്‍എ ചെയര്‍മാനുമായ മേജര്‍ ജനറല്‍ ഒബൈദ് മുഹൈര്‍ ബിന്‍ സുറൂര്‍ പറഞ്ഞു. തൊഴിലാളികളെ നയിക്കാനും വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ ബോധവത്കരിക്കാനും തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ആരോഗ്യ, സുരക്ഷാ ചട്ടങ്ങള്‍ പരിചിതമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനും പിഎല്‍സിഎ സംഘം മാര്‍ച്ച് 15 മുതല്‍ തൊഴിലാളികളെ ഒരു ഫീല്‍ഡ് സന്ദര്‍ശനം നടത്തി. വിവിധ ഭാഷകളില്‍ (അറബിക്, ഉറുദു, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ലീഷ്) തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് താമസിക്കാനുള്ള മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശവും ബോധവല്‍ക്കരണ പോസ്റ്ററുകളും വിതരണം ചെയ്തു. സാനിറ്റൈസേഷന്‍, ശുചിത്വ കിറ്റുകള്‍ എന്നിവയും തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് വിതരണം ചെയ്യുന്നു. ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി, ദുബൈ പൊലീസ്, ലേബര്‍ കമ്മിറ്റി എന്നിവയുടെ കോണ്‍ടാക്റ്റ് നമ്പറുകളും തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് പിഎല്‍സിഎ നല്‍കുന്നു. ദുബൈ എമിറേറ്റിലുടനീളമുള്ള 500 കമ്പനികള്‍ക്ക് മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശം വിതരണം ചെയ്യുകയും തൊഴിലാളികള്‍ക്കും അവരുടെ താമസത്തിനും പൊതുഗതാഗതത്തിനും വേണ്ട നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.