ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകള്‍ വില വര്‍ധിപ്പിച്ച ഒമ്പത് ഫാര്‍മസികള്‍ക്ക് പിഴ

18

ദുബൈ: ദുബൈയിലെ ഒരു ഡസനിലധികം ഫാര്‍മസികള്‍ക്കും സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകള്‍ക്കും വിലകയറ്റി ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകള്‍ വിറ്റതിന് പിഴ ചുമത്തി.
നാദ് അല്‍ ഹമര്‍, അല്‍ മിഷാര്‍, നാദ് ഹെസ്സ, ശൈഖ് സായിദ് റോഡ്, ഹോര്‍ അല്‍ അന്‍സ്, എ ട്വാര്‍, അല്‍ ഖുസൈസ്, ഉം സുകൈം, അല്‍ വാര്‍ഖ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഒമ്പത് ഫാര്‍മസികള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ 14 ബിസിനസുകള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി. ദുബൈയിലെ ആളുകള്‍ക്ക് പുറത്ത് എല്ലായ്‌പ്പോഴും മാസ്‌ക് ധരിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചത് മുതലെടുത്താണ് വ്യാപകമായി മാസ്‌കുകള്‍ക്ക് വില വര്‍ധിപ്പിച്ചത്. 50 മാസ്‌കുകളുടെ ഒരു ബോക്സിന്റെ ശരാശരി ചെലവ് ഏകദേശം 100 ദിര്‍ഹമാണ്. വിലക്കയറ്റത്തിന് പിഴ ചുമത്തിയ മറ്റ് അഞ്ച് വ്യാപാരികള്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളും വിതരണക്കാരും ആയിരുന്നു. ദുബൈ എക്കണോമിയിലെ കൊമേഴ്സ്യല്‍ കംപ്ലയിന്‍സ് ആന്റ് കണ്‍സ്യൂമര്‍ പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ മേഖലയിലെ അന്വേഷകര്‍ സപ്ലൈ ചെയിന്‍ ശൃംഖലയിലൂടെ അനധികൃത വില ക്രമീകരണം കണ്ടെത്തി. കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്ന സമയത്ത് ലാഭം കൊയ്യുന്നത് ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ ഇത് രണ്ടാം തവണയാണ്. ചൊവ്വാഴ്ച, ജുമൈറ, അല്‍ ഖവാനീജ്, മിര്‍ദിഫ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ മൂന്ന് ഫാര്‍മസികള്‍ സമാനമായ നിയമവിരുദ്ധ പ്രവര്‍്ത്തനത്തിന് പിഴ ചുമത്തുകയും ചെയ്തു. ഉപഭോക്തൃ വിലവര്‍ദ്ധനവ് കണ്ടെത്തിയവര്‍ക്കെതിരെ ഇപ്പോള്‍ 5,000 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കാന്‍ കഴിയും. ആവര്‍ത്തിച്ചുള്ള കുറ്റവാളികള്‍ക്ക് ഇരട്ടി പിഴയോ അല്ലെങ്കില്‍ അടച്ചുപൂട്ടലോ നേരിടേണ്ടിവരും.
ഫെയ്സ് മാസ്‌ക്, ഹാന്‍ഡ് സാനിറ്റൈസറുകള്‍, പ്രധാന ഭക്ഷണങ്ങള്‍ എന്നിവ പോലുള്ള അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞതും കൂടിയതുമായ വിലകള്‍ ലിസ്റ്റുചെയ്യുന്ന ഒരു പ്രതിദിന വില മോണിറ്റര്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ദുബൈ ഇക്കോണമി പുറത്തിറക്കി. ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിന്റെ ട്വിറ്റര്‍ അക്കൗണ്ടില്‍ മോണിറ്റര്‍ ദിവസവും അപ്ഡേറ്റുചെയ്യുന്നു. കള്ളക്കച്ചവടക്കാര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്ന വസ്തുക്കളുടെ വിലയില്‍ വര്‍ധനവുണ്ടായാല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യണമെന്നും അതോറിറ്റി ഉപഭോക്താക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. വില മോണിറ്ററിലെ ഇനങ്ങള്‍ക്ക് അമിത നിരക്ക് ഈടാക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് പരാതിപ്പെടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഏതൊരു ഉപഭോക്താവിനും price.ded.ae എന്ന വെബ്സൈറ്റ് വഴി പരാതി നല്‍കാം.