ഗ്രാന്റ് മോസ്‌കില്‍ നിന്നും തറാവീഹ് പ്രാര്‍ത്ഥനകള്‍ തത്സമയം സംപ്രേഷണം

89

ദുബൈ: അബുദാബിയിലെ ശൈഖ് സായിദ് ഗ്രാന്‍ഡ് മോസ്‌ക് ഈ വര്‍ഷം റമദാന്‍ മാസത്തില്‍ പള്ളി സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ കഴിയാത്തതിനാല്‍ മുസ്്‌ലിംകള്‍ക്ക്് വീട്ടില്‍ കാണാനായി ദിവസേനയുള്ള തരാവി പ്രാര്‍ത്ഥനകള്‍ തത്സമയം പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യും. റമദാന്‍ ദിനത്തില്‍ ദിനംപ്രതി നടക്കുന്ന പ്രത്യേക വാര്‍ഷിക പ്രാര്‍ത്ഥനകള്‍ യുഎഇയിലെ ഏറ്റവും വലിയ പള്ളിയില്‍ നിന്ന് സംസ്ഥാന ടെലിവിഷന്‍ ചാനലുകളിലും രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള റേഡിയോ സ്റ്റേഷനുകളിലും തത്സമയം സംപ്രേഷണം ചെയ്യും. രാഷ്ട്രപതി മന്ത്രാലയത്തിന്റെയും ജനറല്‍ അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇസ്്‌ലാമിക് അഫയേഴ്സ് ആന്റ് എന്‍ഡോവ്മെന്റിന്റെയും തീരുമാനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ഓരോ രാത്രിയും നൂറുകണക്കിന് പള്ളിയിലേക്ക് ഒഴുകുന്നതിനുപകരം ഒരു ഇമാം രണ്ട് ആരാധകരെ പ്രാര്‍ത്ഥനയില്‍ നയിക്കും. വലിയ സമ്മേളനങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കാനും കോവിഡ് -19 ന്റെ വ്യാപനം പരിമിതപ്പെടുത്താനും ഈ റമദാനില്‍ പള്ളികളില്‍ പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുന്നത് യുഎഇ ഫത്വ കൗണ്‍സില്‍ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്. രണ്ട് ആരാധകരെയും കോവിഡ് -19 നായി പതിവായി പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കും. അവര്‍ മുഖംമൂടികളും കയ്യുറകളും ധരിക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാന വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി വാം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. റമദാനിലെ ആത്മീയ അന്തരീക്ഷം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനാണ് പള്ളിയില്‍ നിന്ന് പ്രാര്‍ത്ഥന പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യാന്‍ തീരുമാനിച്ചതെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഓരോ വാരാന്ത്യത്തിലും 50,000 ത്തോളം ആരാധകര്‍ തറവിഹ് സമയത്ത് പള്ളിയുടെ പ്രാര്‍ത്ഥനാ ഹാളുകളിലും മുറ്റത്തും തോളോട് തോള്‍ ചേര്‍ന്ന് നിന്നിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മെയ് മാസത്തില്‍ റമദാന്‍ മാസത്തിന്റെ ആദ്യ മൂന്ന് ആഴ്ചകളില്‍ ശൈഖ് സായിദ് ഗ്രാന്‍ഡ് മോസ്‌കില്‍ ഒരു ദശലക്ഷം സന്ദര്‍ശകരെ എത്തിയിരുന്നു. ദിവസവും പതിനായിരക്കണക്കിന് ഇഫ്താര്‍ ഭക്ഷണം നല്‍കിയിരുന്നു.