നിയമലംഘകരെ പിടികൂടാന്‍ ദുബൈയില്‍ ഹെലികോപ്റ്റര്‍

ദുബൈ: നഗരത്തിലെ തെരുവുകളെയും പൊതുവായ പ്രദേശങ്ങളെയും അണുവിമുക്തമാക്കുന്നതിനും ദുബൈയില്‍ പട്രോളിംഗും അത്യാധുനിക ഗാഡ്ജെറ്റുകളും ഉപയോഗിക്കുന്നു. മാരകമായ കോവിഡ് -19 രോഗം പടരുന്നത് കുറയ്ക്കുന്നതിന് തെരുവിലും മേല്‍ക്കൂരയിലും നിയമലംഘകര്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കാന്‍ ദുബൈ പൊലീസ് ഇപ്പോള്‍ ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. പൊതുജനങ്ങള്‍ വീടിനുള്ളില്‍ തന്നെ തുടരാന്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി പട്രോളിംഗ് ഹെലികോപ്റ്ററുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ബോധവല്‍ക്കരണ സന്ദേശങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നുണ്ട്.
24 മണിക്കൂര്‍ വന്ധ്യംകരണ ഡ്രൈവ് ദുബൈ തുടരുകയാണ്. ഈ സമയത്ത് എല്ലാ താമസക്കാരും വീടിനുള്ളില്‍ തന്നെ തുടരാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശമുണ്ട്.
വീടുകളില്‍ നിന്ന് ഇറങ്ങുന്ന എല്ലാവരും മാസ്‌കുകളും കയ്യുറകളും ധരിക്കാനും രോഗം പടരാതിരിക്കാന്‍ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാനും യുഎഇ അധികൃതര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. യുഎഇ അധികൃതര്‍ പലതവണ പ്രവാസികള്‍ക്കിടയില്‍ പ്രചാരമുള്ള താമസക്കാരോട് വീട്ടില്‍ തന്നെ തുടരാനും അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളില്‍ മാത്രം ഏര്‍പ്പെടാനും ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ലംഘനം നടത്തുന്നവര്‍ക്കെതിരെ നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. സുരക്ഷാ നടപടികള്‍ പാലിക്കാത്തത് തടവിനും കൂടാതെ പിഴയ്ക്കും ഇടയാക്കും.