വേള്‍ഡ് ട്രേഡ് സെന്ററിലെ ഹാളുകള്‍ കോവിഡ് ചികിത്സാ കേന്ദ്രമാക്കി

    226

    ദുബൈ: വേള്‍ഡ് ട്രേഡ് സെന്ററിലെ വിശാലമായ ഹാളുകള്‍ മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിലെ ഏറ്റവും വലിയ ആശുപത്രിയായി മാറി. തീവ്രപരിചരണ രോഗികള്‍ക്ക് 800 ഉള്‍പ്പെടെ 3,000 കിടക്കകള്‍ നല്‍കാന്‍ ഇതിന് കഴിയുമെന്ന് കേന്ദ്ര എഞ്ചിനീയറിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ അലി അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ പറഞ്ഞു.
    കോവിഡ് -19 രോഗികളുടെ വര്‍ദ്ധനവ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനായി കിടക്കകള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായാണ് ഈ നീക്കം.
    ഫീല്‍ഡ് ഹോസ്പിറ്റലില്‍ ബുധനാഴ്ച സ്റ്റാഫ് ഫിനിഷിംഗ് ടച്ച് നല്‍കുകയായിരുന്നു. സെന്‍ട്രല്‍ ദുബൈയിലെ സൈറ്റില്‍ നൂറുകണക്കിന് ഡോക്ടര്‍മാരും നഴ്സുമാരും പ്രവര്‍ത്തിക്കും. നിലവിലെ 4,000 മുതല്‍ 5,000 കിടക്കകള്‍ വരെ കൊറോണ വൈറസ് രോഗികള്‍ക്ക് നഗരത്തിന്റെ കിടക്ക ശേഷി ഉയര്‍ത്തുന്ന രണ്ട് ഫീല്‍ഡ് ആശുപത്രികളില്‍ ഒന്നാണ് ഈ കേന്ദ്രം. വേള്‍ഡ് ട്രേഡ് സെന്റര്‍ സജ്ജീകരണം ലണ്ടനിലെ എക്‌സല്‍ സെന്ററിന് സമാനമാണ്. ഇത് എന്‍എച്ച്എസ് നൈറ്റിംഗേല്‍ എന്ന 4,000 കിടക്കകളുള്ള ആശുപത്രിയായി രൂപാന്തരപ്പെട്ടു. അബുദാബിയുടെ അഡ്നെക്കിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഈ സൗകര്യം ബ്രിട്ടീഷ് മിലിട്ടറിയുടെ സഹായത്തോടെ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ സ്ഥാപിച്ചു. കോവിഡ് -19 കേസുകളില്‍ ബുധനാഴ്ച വരെ 4,933 കേസുകളാണുള്ളത്. ഈ ആഴ്ച ഓരോ ദിവസവും 300 മുതല്‍ 400 വരെ പുതിയ രോഗികള്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു.
    രാജ്യവ്യാപകമായി സ്റ്റേ-ഹോം ഓര്‍ഡര്‍ പുതിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നതിനാല്‍ അടുത്ത മൂന്നോ നാലോ ആഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ രാജ്യം സാധാരണ നിലയിലേക്ക് എത്തുമെന്ന്് കരുതുന്നു. രാജ്യത്ത് എത്രപേര്‍ക്ക് വൈറസ് ഉണ്ടെന്ന് ഇതോടെ തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയും.