നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ളവര്‍ക്ക് വീടുകളിലെത്തി കോവിഡ് പരിശോധന നടത്തുന്നു

അബുദാബിയിലെ കിരീടാവകാശിയും യുഎഇ സായുധ സേനയുടെ ഡെപ്യൂട്ടി സുപ്രീം കമാന്‍ഡറുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്‌യാന്‍

ദുബൈ: നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് അവരുടെ വീടുകളിലെത്തി കൊറോണ വൈറസ് കോവിഡ് -19 പരിശോധിക്കാമെന്ന് യുഎഇ അറിയിച്ചു.
അബുദാബിയിലെ കിരീടാവകാശിയും യുഎഇ സായുധ സേനയുടെ ഡെപ്യൂട്ടി സുപ്രീം കമാന്‍ഡറുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാന്റെ നിര്‍ദേശപ്രകാരമാണിത്. കോവിഡ് പടരാതിരിക്കാനുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി നാഷണല്‍ സ്‌ക്രീനിംഗ് ഫോര്‍ പീപ്പിള്‍ ഫോര്‍ ഡിറ്റര്‍മിനേഷന്‍ ആരംഭിച്ചു. നിര്‍ണ്ണായക ആളുകള്‍ക്കും പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കുമായി ഹോം സ്‌ക്രീനിംഗിനായുള്ള ദേശീയ പരിപാടി ആരംഭിച്ചു. കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തെ നേരിടാനുള്ള യുഎഇയുടെ മുന്‍കരുതലുകളും പ്രതിരോധ ശ്രമങ്ങളും തുടരുന്നു. നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ള ആളുകള്‍ കെട്ടിടനിര്‍മ്മാണത്തിലും വികസനത്തിലും തങ്ങളുടെ പങ്ക് വളര്‍ത്തിയെടുത്തിട്ടുണ്ട്. യുഎഇ സമൂഹത്തിന് അതിന്റെ എല്ലാ സ്‌പെക്ട്രങ്ങളിലും പരമാവധി പ്രതിരോധവും ആരോഗ്യവും നല്‍കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു-ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് പറഞ്ഞു. നിലവില്‍ യുഎഇയില്‍ 3,736 കോവിഡ് കേസുകള്‍ കണ്ടെത്തി. 588 പേര്‍ക്ക് രോഗം സുഖപ്പെട്ടു. ആകെ 20 മരണങ്ങളും. പരീക്ഷണ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ എളുപ്പത്തില്‍ എത്താന്‍ കഴിയാത്ത, പ്രത്യേകിച്ച് നീങ്ങാന്‍ കഴിയാത്തവരോ മറ്റുള്ളവരുമായി ആശയവിനിമയം നടത്താന്‍ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളവരോ ആയ നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ള ആളുകളെയാണ് ഹോം സ്‌ക്രീനിംഗ് പ്രോഗ്രാം ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് ഒരു ഷെഡ്യൂള്‍ തയ്യാറാക്കണമെന്ന് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ബന്ധപ്പെട്ട മന്ത്രാലയങ്ങളുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് പദ്ധതി 30 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ നടത്തണം. ഉയര്‍ന്ന താപനിലയോ ജലദോഷമോ ചുമ പോലുള്ള ഏതെങ്കിലും ശ്വാസകോശ ലക്ഷണങ്ങളോ അനുഭവിക്കുന്ന എല്ലാ വ്യക്തികളെും പരിശോധന നടത്തണമെന്ന് യുഎഇ ആരോഗ്യമേഖല നേരത്തെ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.
ഈ ലക്ഷണങ്ങളെ ഗൗരവമായി കാണാനും അടുത്തുള്ള കേന്ദ്രത്തില്‍ പരിശോധനയ്ക്ക് പോകാനും മാസ്‌ക് ധരിക്കുക, സാമൂഹിക പരിശീലനം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കാനും നിര്‍ദേശിച്ചു. ഗയാത്തി, മദീനത്ത് സായിദ്, അല്‍ ബഹിയ, അബുദാബിയിലെ അല്‍ വാത്ബ, അല്‍ ഐനിലെ അല്‍ ഹിലി, അഷാരെജ്, പോര്‍ട്ട് റാഷിദ്, ദുബൈയിലെ അല്‍ ഖവാനീജ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ പരിശോധന നടത്താന്‍ താമസക്കാര്‍ക്ക് കഴിയും.