അനധികൃത മാസ്‌കുകളും കയ്യുറകളും വില്‍പന നടത്തിയ സംഘം പിടിയില്‍

ദുബൈ: വാട്സ്ആപ്പ് വഴി അനധികൃതമായി മാസ്‌ക്കുകള്‍, കയ്യുറകള്‍, മറ്റ് മെഡിക്കല്‍ മെഡിക്കല്‍ ഉപകരണങ്ങള്‍ എന്നിവ വില്‍പ്പന നടത്തിയ സംഘത്തെ ദുബൈ പൊലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. എമിറേറ്റിലെ വിവിധ പ്രദേശങ്ങളിലെ മൂന്ന് വില്ലകള്‍ക്കുള്ളില്‍ മൂന്ന് ഏഷ്യന്‍ വംശജര്‍ സാധനങ്ങള്‍ ഒളിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണെന്ന് ദുബൈ പൊലീസിലെ ക്രിമിനല്‍ ഇന്‍വെസ്റ്റിഗേഷന്‍ വിഭാഗം ഡയറക്ടര്‍ ബ്രിഗേഡിയര്‍ ജമാല്‍ അല്‍ ജല്ലഫ് പറഞ്ഞു. ഇവിടെ നിന്നും 400,000 മാസ്‌കുകള്‍, 25,000 മെഡിക്കല്‍ ഗ്ലൗസുകള്‍, 1,000 കണ്ണ് സംരക്ഷണ ഗിയര്‍, 270 ഹസ്മത്ത് സ്യൂട്ടുകള്‍, 3,900 കുപ്പി എന്നിവയാണ് പിടിച്ചെടുത്തത്. ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ വ്യാജ ബ്രാന്‍ഡുകളായിരുന്നു. വിപണിയിലെ അജ്ഞാത സ്രോതസ്സുകളില്‍ നിന്നുള്ള മെഡിക്കല്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ വാട്സ്ആപ്പ് വഴി പ്രചരിപ്പിച്ച് സംഘം വില്‍ക്കുകയായിരുന്നു. ഇത്തരം നടപടികള്‍ തടയുന്നതിനും നിലവിലെ സാഹചര്യം മുതലെടുക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന ആരെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിനും ദുബൈ പൊലീസ് ആവുന്നതെല്ലാം ചെയ്യുമെന്ന് ബ്രിഗ് അല്‍ ജല്ലാഫ് പറഞ്ഞു. വാട്സ്ആപ്പ് വഴി ജനങ്ങള്‍ക്ക് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ വില്‍ക്കുന്ന സംഘത്തെക്കുറിച്ച് ദുബൈ പൊലീസിന് സൂചന ലഭിച്ചതായി ദുബൈ പൊലീസിലെ സാമ്പത്തിക വിരുദ്ധ കുറ്റകൃത്യ വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ കേണല്‍ സലാ ബു ഒസൈബ പറഞ്ഞു. രാജ്യത്ത് മെഡിക്കല്‍ ഉപകരണങ്ങളുടെ വില്‍പ്പന നിയന്ത്രിക്കുന്ന നിയമം ലംഘിക്കുകയായിരുന്നു അവര്‍. എമിറേറ്റിലെ സംഘത്തിന്റെ ചലനം നിരീക്ഷിക്കുകയും ഒളിത്താവളങ്ങളില്‍ റെയ്ഡ് നടത്തുകയും ചെയ്തു.
സ്ഥിരീകരിക്കാത്ത ഉറവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന് ധാരാളം മാസ്‌കുകള്‍, കയ്യുറകള്‍, മറ്റ് മെഡിക്കല്‍ ഉപകരണങ്ങള്‍ എന്നിവ കണ്ടെത്തിയതായി കേണല്‍ ബു ഒസൈബ പറഞ്ഞു. ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് വില്‍ക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ സംഘത്തെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി ദുബൈ പൊലീസ് പറഞ്ഞു.