മയോ ക്ലിനിക്കിന്റെ സഹകരണത്തോടെ മലേറിയ വിരുദ്ധ മരുന്നുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു

ദുബൈ: മയോ ക്ലിനിക്കിന്റെ സഹകരണത്തോടെ കൊറോണ വൈറസ് ചികിത്സക്ക് രണ്ട് ഓറല്‍ മലേറിയ വിരുദ്ധ മരുന്നുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു.
മയോ ക്ലിനിക്കിന് ലോകത്താകമാനം 40 അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും സംയുക്ത സംരംഭങ്ങളുമുണ്ട്. ഇവയില്‍ രണ്ടെണ്ണം അബുദാബിയിലെ ഗ്രീന്‍ഫീല്‍ഡ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ ഡവലപ്‌മെന്റ്, അമേരിക്കന്‍ ഹോസ്പിറ്റല്‍ ദുബൈ എന്നിവയാണ്. അസിട്രോമിസൈന്‍, ക്ലോറോക്വിന്‍, ഹൈഡ്രോക്ലോറോക്വിന്‍ എന്നിവയാണ് മലേറിയ വിരുദ്ധ മരുന്നുകള്‍.
യുഎസ് മയോ ക്ലിനിക് ടീമിനെ നയിക്കുന്നത് അതിന്റെ ലോംഗ് ക്യുടി സിന്‍ഡ്രോം / ജനിറ്റിക് ഹാര്‍ട്ട് റിഥം / വിന്‍ഡ് ലാന്‍ഡ് സ്മിത്ത് റൈസ് പെട്ടെന്നുള്ള ഡെത്ത് ജീനോമിക്‌സ് ലബോറട്ടറി ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. മൈക്കല്‍ അക്കര്‍മാന്‍ ആണ്. പീഡിയാട്രീഷ്യന്‍ കാര്‍ഡിയോളജിസ്റ്റ് ഈ മരുന്നുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തിയെക്കുറിച്ച് ശാസ്ത്രീയമായ വ്യക്തമായ തെളിവുകളൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നും ഭയാനകമായ രോഗത്തിന് പരിഹാരമായി ആന്റി വൈറല്‍ റെംഡിസിവിര്‍ എന്ന നോവല്‍ ഉണ്ടെന്നും പറഞ്ഞു.
അസിട്രോമിസൈന്‍ ഉപയോഗിച്ചോ അല്ലാതെയോ ഉള്ള മലേറിയ വിരുദ്ധ മരുന്നുകള്‍ പെട്ടെന്നുള്ള ഹൃദയാഘാതത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് അക്കര്‍മാന്‍ പറഞ്ഞു. അതിനാല്‍ മെഡിക്കല്‍ ടീം രോഗിയുടെ ഹൃദയ പേശികളുടെ വൈദ്യുത റീചാര്‍ജിംഗ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ അവസ്ഥ നന്നായി അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ഈ മരുന്നുകള്‍ 90 ശതമാനം സുരക്ഷിതമാണ്, പക്ഷേ നമ്മില്‍ 10 ശതമാനം വരെ പെട്ടെന്നുള്ള ഹൃദയാഘാതം പാര്‍ശ്വഫലങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. ഒരു ശതമാനത്തില്‍ ഇവ അപകടകരമോ മാരകമോ ആകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്-അക്കര്‍മാന്‍ പറഞ്ഞു. വീട്ടിലെ ചികിത്സയ്ക്കായി പ്രലോഭിപ്പിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ടീം മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ സംഘത്തോടും കൂടിയാലോചിക്കുക. ഒരിക്കലും ഈ മരുന്നുകള്‍ സ്വന്തമായി എടുക്കരുത്.