ദുബൈ ടാക്‌സിയില്‍ സുരക്ഷാ യാത്രക്കായി ഇന്‍സുലേറ്ററുകള്‍

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനത്തിനെതിരായ കൂടുതല്‍ പ്രതിരോധ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി റോഡ്‌സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റിയുടെ (ആര്‍ടിഎ) അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ ദുബൈ ടാക്‌സി കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ടാക്‌സികളുടെ കൂട്ടത്തില്‍ ഇന്‍സുലേറ്ററുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചു. ടാക്‌സി ഡ്രൈവര്‍മാരും യാത്രക്കാരും തമ്മില്‍ പൂര്‍ണ്ണമായ വേര്‍തിരിവ് ഉറപ്പാക്കുന്ന ഈ ഇന്‍സുലേറ്ററുകള്‍ സ്ഥാപിക്കുന്നത് യാത്രകളില്‍ കൂടുതല്‍ പരിരക്ഷ നല്‍കുന്നു. ഇന്‍സുലേറ്ററുകള്‍ ഇതിനകം തന്നെ നിരവധി ടാക്‌സികളില്‍ വിന്യസിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അവ ദുബൈ ടാക്‌സികളിലും സ്ഥാപിക്കാനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടന്നുവരുന്നു. ഓരോ ഉപയോഗത്തിന്് ശേഷവും ദുബൈ ടാക്‌സി വാഹനങ്ങള്‍ ദിവസേന സാനിറ്റൈസേഷനും അണുവിമുക്തമാക്കലും നടത്തുന്നു. കൂടാതെ ഹാന്‍ഡ്-സാനിറ്റൈസര്‍ ഡിസ്‌പെന്‍സറുകള്‍ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ബോര്‍ഡില്‍ ലഭ്യമാണെന്ന് അതോറിറ്റി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ടാക്‌സി ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ നിരന്തരം മാസ്‌കുകളും കയ്യുറകളും ധരിക്കുന്നത് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള പ്രതിരോധ രീതികള്‍ കര്‍ശനമായി പാലിക്കുന്നു. കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും പരിരക്ഷിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമായി സമ്പര്‍ക്കവും അണുബാധയും കുറയ്ക്കുന്നതിന് ടാക്‌സി വാതിലുകള്‍ തുറക്കുന്നതിലും അടയ്ക്കുന്നതിലും അവര്‍ കര്‍ശനമായ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നു.