മുസ്‌ലിം വിവാഹ കരാര്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ നടത്താനുള്ള സംവിധാനവുമായി യുഎഇ

30

ദുബൈ: വിവാഹ കരാര്‍ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ മുതല്‍ ഖുറാന്‍ പാരായണം വരെ ഇപ്പോള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ നടക്കാന്‍ കഴിയും. കൊറോണ വൈറസ് കോവിഡ് -19 പടരാതിരിക്കാന്‍ മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ കൈക്കൊള്ളുന്നതിനിടയിലും വിവാഹങ്ങള്‍ നടത്താനുള്ള വിദൂര വിവാഹ കരാറുകള്‍ നടത്താമെന്ന് യുഎഇ നീതിന്യായ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഫെഡറല്‍ കോടതിയിലെ ജീവനക്കാരുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും സംരക്ഷിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയുള്ള ഓണ്‍ലൈന്‍ വിവാഹ സേവനം ഏപ്രില്‍ 12 ന് സജീവമാക്കി. സേവനത്തില്‍ വിദൂര വിവാഹ കരാര്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. അവിടെ അതോറിറ്റിക്ക് ദമ്പതികളുമായും രക്ഷിതാവുമായും ഒരു സമയം ആശയവിനിമയം നടത്താം. സമ്പര്‍ക്കം ഒഴിവാക്കിയും സാമൂഹിക അകലം ഉറപ്പാക്കിയും ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ അംഗങ്ങള്‍ക്കും പങ്കാളിയാവാമെന്ന് മന്ത്രാലയത്തെ ഉദ്ധരിച്ച് വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. നീതിന്യായ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ വെബ്സൈറ്റില്‍ ലോഗിന്‍ ചെയ്ത് moj.gov.ae ഇത് സാധ്യമാവും. ഇ-സേവന ഓപ്ഷനില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്ത ശേഷം ഇ-സിസ്റ്റംസ് പ്രവര്‍ത്തനം തിരഞ്ഞെടുക്കുക. രണ്ട് വിവാഹ വളയങ്ങളുടെ ഐക്കണ്‍ ഉള്ള ഇ-സവാജ് സിസ്റ്റത്തില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്ത് ഇതിലേക്ക് വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കുക. ആവശ്യമായ എല്ലാ വിവരങ്ങളും സമര്‍പ്പിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍, ദമ്പതികള്‍ നീതിന്യായ മന്ത്രാലയത്തില്‍ ഒരു കൂടിക്കാഴ്ച ബുക്ക് ചെയ്യണം.
തുടര്‍ന്ന് ഒരു വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സ് നടപടികള്‍ക്കായി ഒരു ഇമാമിനെ നിയമിക്കും. അംഗീകൃത കക്ഷികള്‍ അവരുടെ തീയതി സ്ഥിരീകരിക്കും. എല്ലാ ഫീസുകളും ഓണ്‍ലൈനായി അടയ്ക്കുകയും കരാര്‍ ഇലക്ട്രോണിക്കായി ഒപ്പിടുകയും ചെയ്യേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. അത് ഇമെയില്‍ വഴി ശരീഅത്ത് കോടതിയിലേക്ക് അയയ്ക്കും. കോടതി എല്ലാ വിവരങ്ങളും പരിശോധിക്കുകയും വിവാഹ കരാര്‍ അംഗീകരിക്കുകയും ദമ്പതികള്‍ക്ക് അവരുടെ മൊബൈല്‍ ഫോണുകളിലേക്ക് നേരിട്ട് അയയ്ക്കുകയും ചെയ്യും.