നായിഫ് സാധാരണ നിലയിലേക്ക് കോവിഡ് വ്യാപനം ഇല്ലാതായെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്

164

ദുബൈ: യുഎഇയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കോവിഡ് വ്യാപിച്ചതായി മാധ്യമ റിപ്പോര്‍ട്ടുകളിലും സോഷ്യല്‍മീഡിയകളിലും നിറഞ്ഞു നിന്ന് നായിഫിലെ ജീവിതം സാധാരണ നിലയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു. അതേസമയം ലോക്ഡൗണ്‍ നിയന്ത്രണങ്ങളില്‍ നേരിയ ഇളവ് വന്നതോടെ ആളുകള്‍ കൂട്ടത്തോടെ എത്തുന്നത് ആശങ്ക പരത്തുന്നുണ്ട്. ഈ മാസത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ നായിഫില്‍ നിന്നും കൂടുതല്‍ രോഗികളെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാല്‍ പിന്നീട് ഈ മേഖല പൂര്‍ണമായും അടച്ചിട്ട് കര്‍ശനമായ പരിശോധനയും മറ്റു നിയന്ത്രണങ്ങളും ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതോടെ നായിഫില്‍ രോഗ വ്യാപനം ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളില്‍ നായിഫില്‍ നിന്നും ഒരു കേസും റിപ്പോര്‍്ട്ട് ചെയ്തില്ലെന്നാണ് വിവരം.
ആഴ്ചകളോളം നീണ്ട നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ, കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനം തടയാന്‍ വളരെയധികം സഹായിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഫെഡറല്‍ നാഷണല്‍ കൗണ്‍സില്‍ അംഗം പറഞ്ഞു. കോവിഡ് -19 നെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ സര്‍ക്കാരിനെ സഹായിക്കുന്ന സന്നദ്ധസേവക സംഘങ്ങളുടെ മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കുന്ന വതാനി എമിറേറ്റ്‌സ് ഫൗണ്ടേഷന്റെ ബോര്‍ഡ് അംഗം കൂടിയായ ധേരാര്‍ ബെല്‍ഹോള്‍ അല്‍ ഫലാസിയെ ഉദ്ധരിച്ച് യുഎഇയിലെ പ്രമുഖ മാധ്യമം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളില്‍ നായിഫ് പ്രദേശത്ത് പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളൊന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല. കുറച്ചു ദിവസം. ആരോഗ്യ അധികൃതര്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ ജനങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്നും സര്‍ക്കാരിന്റെ ശ്രമങ്ങള്‍ നന്നായി നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇത് വ്യക്തമായ സൂചനയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
വൈറസ് പടരുന്നതിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ നായിഫ് പ്രദേശത്ത് 24 മണിക്കൂര്‍ കര്‍ഫ്യൂ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ ദുബൈയിലെ ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് ഡിസാസ്റ്റര്‍ മാനേജ്മെന്റ് കമ്മിറ്റി അതിവേഗം പ്രവര്‍ത്തിച്ചിരുന്നു, അല്ലാത്തപക്ഷം സാഹചര്യം വിനാശകരമായിരിക്കുമായിരുന്നു-അല്‍ ഫലാസി പറഞ്ഞു. ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യം നല്ല സൂചകമാണെങ്കിലും, കൊറോണ വൈറസ് സ്ഥിതി ഇപ്പോള്‍ നിയന്ത്രണത്തിലാണ് എന്ന് ഇതിനര്‍ത്ഥമില്ല. മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി ഈ പ്രദേശം അടച്ചിരിക്കും, കൂടാതെ അധികാരികള്‍ സുരക്ഷിതമെന്ന് കരുതുന്നതുവരെ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ നിലനില്‍ക്കും. ഏപ്രില്‍ 25 വരെ കോവിഡ് -19 നായി നായിഫ് പ്രദേശത്ത് നിന്ന് 6,391 പേരെ ഇതിനകം പരിശോധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പൊതു സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ പരിശോധനകള്‍ നടത്തുമെന്നും ദുബൈയിലെ എഫ്എന്‍സി അംഗം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതിനായി 24 മണിക്കൂര്‍ കര്‍ഫ്യൂ ഉള്‍പ്പെടെ ദുബൈയിലെ ഏറ്റവും പഴയ ജില്ലയായ അല്‍ റാസില്‍ ദുബൈയിലെ സുപ്രീം കമ്മിറ്റി ഓഫ് ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് ഡിസാസ്റ്റര്‍ മാനേജ്‌മെന്റ് മാര്‍ച്ച് 31 ന് കര്‍ശന നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. അണുവിമുക്ത പദ്ധതി വേഗത്തിലാക്കാന്‍ ദേരയിലെ അല്‍ റാസിലേക്ക് പോകുന്ന റോഡുകളും അടച്ചു.
അല്‍ റാസില്‍ താമസിക്കാത്ത ആളുകള്‍ക്ക് അവിടേക്കുള്ള പ്രവേശനം വിലക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ദുബൈ പോലീസ് പറഞ്ഞു. പ്രദേശത്തെ പ്രദേശവാസികള്‍ക്ക് ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റിയില്‍ നിന്ന് അവശ്യസാധനങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. നായിഫ് പ്രദേശത്ത് ഉയര്‍ന്ന ജനസാന്ദ്രത ഉള്ളതിനാല്‍ കര്‍ശന നടപടികള്‍ ആവശ്യമാണ്. അധികൃതര്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ ഭൂരിപക്ഷം നിവാസികളും പാലിച്ചത് നല്ല കാര്യമാണ്. വൈറസ് പടരുന്നത് തടയാന്‍ ഇത് വളരെയധികം സഹായിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘കോവിഡ് -19 മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ തുടര്‍ന്നും പാലിക്കണമെന്ന് ഞാന്‍ എല്ലാവരോടും അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു, വീട്ടില്‍ താമസിക്കുക, സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുക, വീടുകളില്‍ ശരിയായ ശുചിത്വം പാലിക്കുക എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. നായിഫ് പ്രദേശത്ത് കോവിഡ് -19 നെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ പൊലീസ് സ്റ്റേഷനുകള്‍, പ്രത്യേകിച്ച് നായിഫ് പൊലീസ് സ്റ്റേഷന്‍, ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി, ദുബൈ ആംബുലന്‍സ് സര്‍വീസസ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍, സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകര്‍, സര്‍ക്കാര്‍, സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവരുടെ ദൈനംദിന പരിശ്രമങ്ങളെ എഫ്എന്‍സി അംഗം പ്രശംസിച്ചു.