നായിഫിലേക്ക് സേവന വാഹനങ്ങള്‍ കടത്തിവിടുന്നതിന് സുരക്ഷാ കവാടം

ദുബൈ: ലോക് ഡൗണ്‍ പ്രദേശമായ നായിഫിലേക്ക് സേവന വാഹനങ്ങള്‍ കടത്തി വിടുന്നതിന് സ്റ്റെറിലൈസേഷന്‍ ഗേറ്റ് സ്ഥാപിച്ചു. ദുബൈ പൊലീസാണ് ഈ സുരക്ഷാ കവാടം ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളതെന്ന് നായിഫ് പൊലീസ് സ്റ്റേഷന്‍ ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ താരിഖ് മുഹമ്മദ് നൂര്‍ തഹ്ലക് പറഞ്ഞു.
കൂടാതെ പ്രദേശത്ത് നടത്തിയ അണുവിമുക്തമാക്കല്‍ പ്രചാരണത്തില്‍ നായിഫിലെ പൊലീസ് സ്റ്റേഷന്‍ അധികാരികളും പങ്കെടുത്തതായി ദുബൈ പൊലീസ് കമാന്‍ഡര്‍ ഇന്‍ ചീഫ് ജനറല്‍ അബ്ദുല്ല ഖലീഫ അല്‍ മറി പറഞ്ഞു. എമിറേറ്റിലെ ഏറ്റവും വലിയതും പ്രധാനപ്പെട്ടതുമായ വിപണികളില്‍ ഒന്നായതിനാലാണ് നൈഫ് പ്രദേശത്ത് താമസക്കാരുടെ സാന്ദ്രത കൂടിയതിനാല്‍ വ്യാപകമായും തീവ്രമായും നടത്തേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എല്ലാ താമസക്കാരുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി വന്ധ്യംകരണം ഉള്‍പ്പെടെ നായിഫിലെ മുഴുവന്‍ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലും പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. വ്യക്തിപരമായ ശുചിത്വം പാലിക്കണമെന്നും കയ്യുറകളും മാസ്‌കുകളും ധരിക്കണമെന്നും പ്രദേശത്തെ എല്ലാവരോടും അദ്ദേഹം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. അധിക ചുമതലകള്‍ നിര്‍വഹിക്കാന്‍ നിലവില്‍ പൊലീസ് സ്റ്റേഷനുകളെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് നായിഫ് പൊലീസ് സ്റ്റേഷന്‍ ഡയറക്ടര്‍ വിശദീകരിച്ചു.
ലോക് ഡൗണ്‍ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞ മാസം ദുബൈ പൊലീസ് ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. അധികാരപരിധിയിലുള്ള മേഖലകളില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നതില്‍ ഏറ്റവും പുതിയ ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ ഉപയോഗപ്പെടുത്താന്‍ ദുബൈ പൊലീസ് നടത്തുന്നു.