പാര്‍സല്‍ ബാഗുകള്‍ സൂക്ഷിച്ച് കൈകാര്യം ചെയ്യണമെന്ന് പൊലീസ്

57

ദുബൈ: ഭക്ഷണ പാര്‍സല്‍ ബാഗുകള്‍ ഒരു സിങ്കിലേക്ക് വലിച്ചെറിയണമെന്നും ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് എല്ലാ പാക്കേജിംഗും ഉപേക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യണമെന്ന് ദുബൈ പൊലീസ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. എല്ലാ പ്ലാസ്റ്റിക് അല്ലെങ്കില്‍ കടലാസോ പാത്രങ്ങളും നീക്കം ചെയ്യാനും ഭക്ഷണം കഴിക്കാന്‍ സ്വന്തം പാത്രങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കാനും ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. ഒരു സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പോസ്റ്റില്‍, ഡ്രൈവര്‍മാരും താമസക്കാരും അനാവശ്യ സമ്പര്‍ക്കം ഒഴിവാക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.
വൈറസിന്റെ ആയുസ്സ് പ്ലാസ്റ്റിക്ക് നിരവധി ദിവസവും കാര്‍ഡ്ബോര്‍ഡില്‍ 24 മണിക്കൂറുമാണെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. പല റെസ്റ്റോറന്റുകളും ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മുന്‍കരുതലുകള്‍ എടുക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പുനല്‍കി ഇമെയിലുകളും സന്ദേശങ്ങളും അയച്ചിട്ടുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യവും ആരോഗ്യവും പരിരക്ഷിക്കുന്നതിന് ഡെലിവറി ഡ്രൈവര്‍മാരുമായി നേരിട്ട് സമ്പര്‍ക്കം ഒഴിവാക്കുക. നിങ്ങളുടെ ഓര്‍ഡര്‍ വാതിലിന് മുന്നില്‍ വെക്കാന്‍ അവരോട് ആവശ്യപ്പെടുക, ഓര്‍ഡര്‍ ലഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍ ഡെലിവറി ബാഗ് ഒരു സിങ്കില്‍ ഇടുക, പാര്‍സല്‍ ഭക്ഷണ പാത്രങ്ങള്‍ ഉപേക്ഷിക്കുക, പ്രത്യേകിച്ചും അത് പ്ലാസ്റ്റിക് ആണെങ്കില്‍. നിങ്ങളുടെ ഫ്രിഡ്ജിലേക്ക് ഇത് മാറ്റരുത്. നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം പാത്രത്തിലേക്കോ പ്ലേറ്റിലേക്കോ ഭക്ഷണം മാറ്റുക. ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ സിങ്ക് അണുവിമുക്തമാക്കാന്‍ ഓര്‍മ്മിക്കുക. കഴിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് 20 സെക്കന്‍ഡ് നേരം കൈ കഴുകുക-തുടങ്ങിയ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പൊലീസ് മുന്നോട്ടു വെച്ചു. ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയും യുഎസ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷനും അനുസരിച്ച് കോവിഡ് -19 മെയിലിലൂടെയോ പാഴ്‌സലുകളിലൂടെയോ വ്യാപിച്ചതായി തെളിവുകളൊന്നുമില്ല. പക്ഷേ, ഡെലിവറികള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്തതിനുശേഷം നിങ്ങളുടെ കൈകള്‍ നന്നായി കഴുകുന്നത് നല്ലതാണ് – കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് സ്പര്‍ശിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക.