പുറത്തിറങ്ങുന്നവര്‍ റഡാറില്‍ കുടുങ്ങിയാല്‍ തെളിവ് ഹാജരാക്കണമെന്ന് പൊലീസ്

    ദുബൈ: 24 മണിക്കൂര്‍ ദേശീയ അണുവിമുക്ത പരിപാടിയില്‍ അവശ്യ മേഖലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ദുബൈയില്‍ പുറത്തിറങ്ങാന്‍
    അനുമതിയുണ്ടെങ്കിലും അത്തരം ആളുകള്‍ തെളിവുകള്‍ ഹാജരാക്കണമെന്ന്് ദുബൈ പോലീസ് അറിയിച്ചു. ദുബൈയില്‍ നടക്കുന്ന ദേശീയ വന്ധ്യംകരണ പരിപാടിയില്‍ അധികാരികളുടെ ഉത്തരവ് പാലിക്കാത്ത ആളുകളെ തിരിച്ചറിയാന്‍ ദുബൈ പോലീസ് പട്രോളിംഗ്, നിരീക്ഷണ ക്യാമറകള്‍, റഡാറുകള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ബാങ്കിംഗ്, ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ സര്‍വീസസ് (ബാങ്കുകളും എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് സെന്ററുകളും), സാമൂഹ്യക്ഷേമ സേവനങ്ങള്‍, അലക്കു സേവനങ്ങള്‍, അറ്റകുറ്റപ്പണി സേവനങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാര്‍ക്ക് രാവിലെ 8 നും ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 2 നും ഇടയില്‍ ജോലി ചെയ്യാന്‍ അനുമതിയുണ്ട്. വീടുകളില്‍ നിന്ന് പുറത്തുപോകാന്‍ അനുവാദമുള്ള മേഖലകളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാര്‍ പൊലീസ് പട്രോളിംഗിന്റെ ശ്രദ്ധയില്‍ പെടുമ്പോഴും റഡാര്‍ കണ്ടെത്തുകയോ ചെയ്യുമ്പോഴും തെളിവ് ഹാജരാക്കാന്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കും-ദുബൈ പൊലീസ് ട്വിറ്ററില്‍ പറഞ്ഞു. ആളുകള്‍ക്ക് 999 ഉം അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളില്‍ 901 ഉം വിളിക്കാമെന്നും ഇ-ക്രൈം പ്ലാറ്റ്‌ഫോം, ‘പോലീസ് ഐ സെര്‍വ്’ എന്നിവയിലൂടെ നിയമ ലംഘനങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാമെന്നും ദുബൈ പൊലീസ് പറഞ്ഞു.