പ്രവാസികളുടെ മടക്കയാത്ര: യുഎഇ മാധ്യമങ്ങളും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസ് തകര്‍ച്ചയുടെ ഫലമായി നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിദേശത്തുള്ള പൗരന്മാരെ ഒഴിപ്പിക്കാന്‍ ഇന്ത്യ ഒരുങ്ങുന്നതായി യുഎഇ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം രാജ്യത്തെ സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ അതോറിറ്റി, എയര്‍ ഇന്ത്യ, സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരുകള്‍, വിദേശത്തുള്ള ഇന്ത്യന്‍ മിഷനുകള്‍ എന്നിവയുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് തിരികെയുള്ള യാത്രാ പദ്ധതികള്‍ ആരംഭിച്ചുവെങ്കിലും ഇന്ത്യയിലെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നീക്കുന്നതുവരെ ഇത് നടക്കില്ലെന്നും പറയുന്നു. പുനരാരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞാല്‍ പ്രത്യേക വിമാനങ്ങളിലോ സാധാരണ വിമാനങ്ങളിലോ യാത്രാസൗകര്യം ഒരുക്കുമെന്നും അവിടത്തെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ സാഹചര്യത്തെ ആശ്രയിച്ച് ഓരോ സംസ്ഥാനത്തും വ്യത്യാസമുണ്ടാകുമെന്നും സര്‍ക്കാര്‍ വൃത്തങ്ങളെ ഉദ്ധരിച്ച് മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ടിക്കറ്റുകള്‍ക്ക് പൗരന്മാര്‍ പണം നല്‍കേണ്ടിവരുമ്പോള്‍ പേയ്മെന്റ് അടിസ്ഥാനത്തില്‍ വിമാനങ്ങള്‍ നടത്തുമെന്നും പറയുന്നു. അതേസമയം യുഎഇയിലെ ഇന്ത്യന്‍ അധികാരികള്‍ ഇതുവരെ ഇത് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല.