റമദാനിലെ യാചന തടയുമെന്ന് പൊലീസ്

ദുബൈ: റമദാന്‍ മാസത്തില്‍ യാചന തടയുന്നതിന് ഇത്തരം കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യണെന്ന് ദുബൈ പൊലീസ് പൊതുജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. നിയമവിരുദ്ധമായി പണം സ്വരൂപിക്കുന്നതിനുള്ള വിശുദ്ധ മാസത്തിന്റെ മനോഭാവവും കൊറോണ വൈറസിന്റെ സാഹചര്യവും പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ ചിലര്‍ ശ്രമിച്ചേക്കുമെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു.
കൊറോണ വൈറസ് പടരാതിരിക്കാനുള്ള നടപടികള്‍ കാരണം ഈ വര്‍ഷം യാത്രകള്‍ നിയന്ത്രിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും യാചകര്‍ക്ക് സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റ് കാര്‍ പാര്‍ക്കുകളില്‍ ചുറ്റിക്കറങ്ങാനോ കഴിയുമെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു.
യാചകര്‍ വികലാംഗരോ രോഗികളോ ആയി നടിക്കുകയോ കുട്ടികളെ ജനങ്ങളില്‍ നിന്ന് സഹതാപം പ്രകടിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്ന കേസുകള്‍ ധാരാളമാണെന്ന്് ദുബൈ് പൊലീസിലെ നുഴഞ്ഞുകയറ്റ വിരുദ്ധ വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ കേണല്‍ അലി സാലം പറഞ്ഞു. ഭിക്ഷാടകരോട് ‘അനുകമ്പയുടെ വികാരത്തോടെ’ പ്രതികരിക്കരുതെന്ന് അദ്ദേഹം പൊതുജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. പകരം 901 എന്ന നമ്പറില്‍ വിളിച്ച് പോലീസ് ഐ ആപ്പില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തുകൊണ്ട് ആളുകള്‍ അധികാരികളെ അറിയിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഓണ്‍ലൈന്‍ ഭിക്ഷാടന അഴിമതികളും മറ്റ് സൈബര്‍ കുറ്റകൃത്യങ്ങളും ദുബൈ പൊലീസ് വെബ്സൈറ്റില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആവശ്യമുള്ളവര്‍ക്ക് പണം എത്തിച്ചേരുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്ന ചാരിറ്റി ഓര്‍ഗനൈസേഷനുകള്‍ക്ക് സംഭാവന നല്‍കി സമൂഹത്തിലെ അംഗങ്ങള്‍ക്ക് ക്രിയാത്മകമായി സംഭാവന നല്‍കാനും ഭിക്ഷാടനം തടയാനും കഴിയുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.