റെസിഡന്‍സി മാറ്റുന്നവര്‍ക്ക് സംരക്ഷണം ലഭിക്കും

34

ദുബൈ: ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ട ആളുകള്‍ക്ക് ഒരു പുതിയ ജോലി കണ്ടെത്തിയാല്‍, പുതിയ സ്‌പോണ്‍സറുമായി അവരുടെ റെസിഡന്‍സി മാറ്റുന്നതിനും അല്ലെങ്കില്‍ 2020 അവസാനം വരെ റെസിഡന്‍സി നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനും പിന്തുണയ്ക്കുമെന്ന്് ജനറല്‍ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഡയറക്ടര്‍ മേജര്‍ ജനറല്‍ മുഹമ്മദ് അല്‍ മറി പറഞ്ഞു. റെസിഡന്‍സി ആന്‍ഡ് ഫോറിനേഴ്‌സ് അഫയേഴ്‌സ് ദുബൈ വ്യക്തമാക്കിയതാണിക്കാര്യം. സമഗ്രമായ സ്റ്റെര്‍ലൈസേഷന്‍ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ദുബൈയിയുടെ 24 മണിക്കൂര്‍ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനായി കോവിഡ് -19 കമാന്‍ഡ് ആന്‍ഡ് കണ്‍ട്രോള്‍ സെന്റര്‍ മേധാവി മജ് ജനറല്‍ മുഹമ്മദ് അല്‍ മറിയും കോവിഡ് -19 കമാന്‍ഡ് ആന്‍ഡ് കണ്‍ട്രോള്‍ സെന്റര്‍ മേധാവി ഡോ. ആമര്‍ ഷരീഫും തമ്മില്‍ നടത്തിയ റിമോട്ട് വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യമറിയിച്ചത്. ദുബൈയില്‍ താമസിക്കുന്നവര്‍ക്കായി പുതിയ സ്‌പോണ്‍സര്‍മാരുമായി റെസിഡന്‍സി മാറ്റുന്നതിനോ അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു വ്യക്തി മറ്റൊരു എമിറേറ്റില്‍ നിന്ന് ദുബൈയിലെ ഒരു കമ്പനിയിലേക്കോ സ്ഥാപനത്തിലേക്കോ ജോലി മാറ്റുമ്പോഴോ സഹായിക്കും-അല്‍ മറി പറഞ്ഞു.
സ്വന്തം രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകളുടെ മടങ്ങിവരവ് സുഗമമാക്കുന്നതിന് ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികളുമായി ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. വിമാനത്താവളങ്ങളില്‍ നിന്ന് രാജ്യം വിടുന്ന ആളുകള്‍ക്കായി ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി പരിശോധന നടത്തുമെന്നും അല്‍ മറി പറഞ്ഞു. രോഗബാധിതരെ തിരിച്ചറിയുന്നതിനും അവരെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനും ഒരു ഫീല്‍ഡ് സ്‌ക്രീനിംഗ് നടത്താന്‍ മൊബൈല്‍ ടീമുകളും പ്രത്യേക ക്ലിനിക്കുകളും നടത്തി ലേബര്‍ ക്യാമ്പുകളില്‍ തീവ്രമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടക്കുന്നു. വൈറസ് വ്യാപനം തടയുന്നതിനുള്ള പ്രധാന കാരണം സ്‌ക്രീനിംഗ് ആണ്.
രാജ്യത്തേക്ക് മടങ്ങിവരുന്ന ആളുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ രോഗബാധിതരുമായും വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങളുള്ളവരുമായും നേരിട്ട് സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്ന ആളുകളുമായുള്ള പരിശോധന വിപുലീകരിക്കുന്നതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതായി ഡോ.അല്‍ ഷെരീഫ് പറഞ്ഞു.