സേവനത്തിനിടയില്‍ പാരാമെഡിക്കല്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്കും കോവിഡ് ബാധിച്ചു

20

ദുബൈ: കോവിഡ് -19 നെതിരായ ദുബൈ പോരാട്ടത്തിന്റെ മുന്‍ നിരയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ച പന്ത്രണ്ട് പാരാമെഡിക്കല്‍ സ്റ്റാഫുകള്‍ക്ക് കോവിഡ് ബാധിച്ചു. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ അഞ്ച് പേര്‍ പൂര്‍ണമായി സുഖം പ്രാപിച്ച് ജോലിയില്‍ തിരിച്ചെത്തിയതായി പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ ദുബൈ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഫോര്‍ ആംബുലന്‍സസ് സര്‍വീസസ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ ഖലീഫ ആല്‍ഡ്രായ് പറഞ്ഞു. ബാക്കിയുള്ള ഏഴുപേര്‍ ഇപ്പോഴും രോഗത്തിന് ചികിത്സയിലാണ്. ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ ആരോഗ്യം പരമപ്രധാനമാണെന്നും പാരാമെഡിക്കുകള്‍ക്ക് അവരുടെ അവശ്യ ചുമതലകള്‍ നിറവേറ്റാന്‍ ആവശ്യമായ എല്ലാ സുരക്ഷാ നടപടികളും കമ്പനി ഉറപ്പാക്കുന്നുണ്ടെന്നും ആല്‍ഡ്രായ് പറഞ്ഞു.
1,200 പാരാമെഡിക്കുകളില്‍ 12 പേരും വൈറസിന് പോസിറ്റീവ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. അഞ്ച് പേര്‍ സുഖം പ്രാപിച്ച് ജോലിയില്‍ തിരിച്ചെത്തി.
പാരാമെഡിക്കുകള്‍ക്ക് വൈറസ് പിടിപെടുന്നത് ആഗോളതലത്തില്‍ സാധാരണമാണെന്ന് ആല്‍ഡ്രായ് പറഞ്ഞു. രാജ്യത്ത് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനുശേഷം ആയിരക്കണക്കിന് മെഡിക്കല്‍ സ്റ്റാഫുകള്‍ രോഗം പിടിപെട്ടു. ഇത് വളരെ സാധാരണമാണ്. രോഗികളെ സഹായിക്കുമ്പോഴെല്ലാം, അവരെ പിന്തുണയ്ക്കാന്‍ അവര്‍ ഒരു റിസ്‌ക് എടുക്കുന്നു. വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ (പിപിഇ) ധരിക്കുക, വാഹനങ്ങളുടെയും ഉപകരണങ്ങളുടെയും വിപുലമായ അണുവിമുക്തമാക്കല്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ ജീവനക്കാരെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ നിലവിലുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ സ്റ്റാഫ് രോഗികളെ സഹായിക്കാന്‍ ആവശ്യമായതെല്ലാം ചെയ്യുന്നു. ഞങ്ങള്‍ എല്ലാവരും ഒരു ടീമാണ്. അടിയന്തിര തൊഴിലാളികളുടെ താമസസ്ഥലങ്ങളിലും മറ്റും തെര്‍മല്‍ സ്‌ക്രീനിംഗ് ഉപകരണങ്ങള്‍ നിലവിലുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.