സാധനങ്ങള്‍ക്ക് വിലകൂട്ടിയ കടകള്‍ക്ക് നേരെ ഷാര്‍ജയില്‍ നടപടി

37

ദുബൈ: സാമ്പത്തിക മന്ത്രാലയം നിശ്ചയിച്ചതിനേക്കാള്‍ ഉയര്‍ന്ന വിലയ്ക്ക് അവശ്യവസ്തുക്കള്‍ വില്‍ക്കുന്നതായി ഷാര്‍ജയിലെ നിരവധി സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളും ഭക്ഷണശാലകളും കണ്ടെത്തിയതായി അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. റമദാന്‍ ഒന്നും രണ്ടും ദിവസം പരിശോധന ശക്തമാക്കിയപ്പോള്‍ ഷാര്‍ജ സാമ്പത്തിക വികസന വകുപ്പ് വ്യാപാരികള്‍ക്കും ചില്ലറ വ്യാപാരികള്‍ക്കും ഇത്തരം വിലവര്‍ദ്ധനവിനെതിരെ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.
മെച്ചപ്പെട്ട പരിശോധനാ പ്രചാരണത്തിലൂടെ ചരക്കുകളുടെ വിലയില്‍ വര്‍ദ്ധനവുണ്ടാകില്ലെന്നും വില്‍ക്കുന്ന വസ്തുക്കള്‍ ഉപഭോഗത്തിന് സുരക്ഷിതമാണെന്നും എസ്ഇഡിഡിയിലെ വാണിജ്യ നിയന്ത്രണ, സംരക്ഷണ വകുപ്പ് ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടര്‍ സലിം അല്‍ സുവൈദി പറഞ്ഞു.
വിശുദ്ധ റമദാന്‍ മാസത്തില്‍ വിപണികള്‍ സുരക്ഷിതമാക്കാനും ഉപഭോക്തൃ അവകാശങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കാനും ഈ കാമ്പയിനുകള്‍ സഹായകമാകുന്നതായും അല്‍ സുവൈദി പറഞ്ഞു. അടുത്ത മേല്‍നോട്ടത്തിലൂടെയും വിപണിയിലെ നിയമലംഘകരെ തടയുന്നതിലൂടെയും ഷാര്‍ജയിലെ എല്ലാ സാമ്പത്തിക സ്ഥാപനങ്ങളും നിയമങ്ങള്‍ക്കും ചട്ടങ്ങള്‍ക്കും വിധേയരാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനാണ് എസ്ഇഡിഡി ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഉപയോക്താക്കള്ഡ നിയമലംഘനങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യണമെന്നും അല്‍ സുവൈദി പൊതുജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. അവര്‍ ഹോട്ട്ലൈന്‍ 80080000 ലേക്ക് വിളിക്കുകയോ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ വഴി ബന്ധപ്പെടുകയോ ഉപഭോക്തൃ സംരക്ഷണ വെബ്സൈറ്റ് www.shjconsumer.ae സന്ദര്‍ശിക്കുകയോ ചെയ്യാം.