സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് ഉപയോക്താക്കള്‍ അനുമതി കാണിക്കണം

ദുബൈ: സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ദുബൈയിലെ ഉപയോക്താക്കള്‍ അവരുടെ പോലീസ് അനുമതി കാണിക്കണം.
ഉപഭോക്താക്കളെ പ്രവേശന കവാടങ്ങളില്‍ സ്റ്റാഫ് പരിശോധിക്കുമെന്ന് രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ശൃംഖലകളിലൊന്നായ യൂണിയന്‍ കോപ്പ് അറിയിച്ചു. ഇത് നഗരവ്യാപകമായി നടപ്പാക്കുകയും എല്ലാ സ്റ്റോറുകളും ഏര്‍പ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല, എന്നാല്‍ 24 മണിക്കൂര്‍ സ്റ്റേ-ഹോം ഓര്‍ഡറിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള നിയമങ്ങള്‍ പോലീസ് കര്‍ശനമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ദുബൈയില്‍ താമസക്കാര്‍ക്ക് മൂന്ന് ദിവസത്തിലൊരിക്കല്‍ വീട് വിടാനുള്ള അനുമതിക്കായി മാത്രമേ അപേക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയൂ. അവശ്യ ഭക്ഷണവും മരുന്നും മാത്രം വാങ്ങുന്നതിനായി യാത്രകള്‍ പരിമിതപ്പെടുത്തണം. ഉത്തരവ് മറികടക്കുന്നതിനുള്ള ആളുകളുടെ ശ്രമങ്ങളില്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ നിരാശരാണെന്ന് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഒരു മുതിര്‍ന്ന പൊലീസ് മേധാവി പറഞ്ഞു. ഉത്തരവാദിത്തമില്ലാത്ത നിരവധി ആളുകളെ ഞങ്ങള്‍ കണ്ടു, അവര്‍ വീടുകളില്‍ തുടരുന്നില്ല. സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്നും മാധ്യമങ്ങളില്‍ നിന്നുമുള്ള എളിയ അഭ്യര്‍ത്ഥനകള്‍ പാലിക്കുന്നില്ല-കേണല്‍ സയീദ് അല്‍ ഹജേരി പറഞ്ഞു. ടേക്ക്വേകളും ഭക്ഷണ വിതരണങ്ങളും കൈകാര്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും പൊലീസ് ജീവനക്കാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.
താമസക്കാര്‍ ഡെലിവറി ഡ്രൈവര്‍മാരുമായുള്ള സമ്പര്‍ക്കം ഒഴിവാക്കുകയും ടേക്ക്അവേ ബാഗുകള്‍ ഒരു സിങ്കിലേക്ക് വലിച്ചെറിയുകയും എല്ലാ പാക്കേജിംഗും ഉപേക്ഷിക്കുകയും വേണം. വൈറസിന്റെ ആയുസ്സ് പ്ലാസ്റ്റിക്ക് നിരവധി ദിവസവും കാര്‍ഡ്ബോര്‍ഡില്‍ 24 മണിക്കൂറുമാണെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. മുന്‍കരുതലുകള്‍ എടുക്കുന്നുണ്ടെന്ന് പല റെസ്റ്റോറന്റുകളും ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ ശ്രദ്ധാപൂര്‍വ്വം കൈകാര്യം ചെയ്യാനും ഡെലിവറികള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്ത ശേഷം കൈ കഴുകാനും പോലീസ് ശുപാര്‍ശ ചെയ്തു.