അണുവിമുക്ത പദ്ധതിക്ക് റമദാനില്‍ ഇളവ് രാത്രി 10 മുതല്‍ രാവിലെ 6 വരെ നിയന്ത്രണം

73

ദുബൈ: റമദാന്‍ കാലയളവില്‍ ദേശീയ അണുവിമുക്ത പദ്ധതിക്ക് ഇളവ് ഏര്‍പ്പെടുത്തി. പദ്ധതി ലഘൂകരിച്ച് രാത്രി 10 മുതല്‍ രാവിലെ 6 വരെയാക്കി. എട്ടുമണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ ദേശീയ അണുനാശീകരണം നടത്തുമെന്ന് യുഎഇ അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങളൊഴികെ ആളുകള്‍ വീടിനുള്ളില്‍ തന്നെ കഴിയണം. നിലവില്‍ രാത്രി 8 മുതല്‍ രാവിലെ 6 വരെയാണ് അണുനാശിനി പ്രചാരണം നടത്തുന്നത്. സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകള്‍, ഫുഡ് ഔട്ട്ലെറ്റുകള്‍, ഫാര്‍മസികള്‍, സഹകരണ സംഘങ്ങള്‍ എന്നിവ വിശുദ്ധ മാസത്തിലുടനീളം 24 മണിക്കൂറും തുറന്നിരിക്കാമെന്ന് നാഷണല്‍ ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് എമര്‍ജന്‍സി മാനേജ്മെന്റ് അതോറിറ്റി അറിയിച്ചു. രാവിലെ 6 മുതല്‍ രാത്രി 10 വരെ തുറക്കാന്‍ അനുമതിയുള്ള ഷോപ്പുകളില്‍ ബേക്കറികള്‍, കശാപ്പുകാര്‍, കോഫി, ടീ ഹൗസുകള്‍, ചോക്ലേറ്റ്, സ്വീറ്റ്, പരിപ്പ് വില്‍പ്പനക്കാര്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഷോപ്പിനകത്ത് 30 ശതമാനം കവിയാന്‍ പാടില്ല. വീട്ടില്‍ നിന്ന് പോകുമ്പോള്‍ എല്ലായ്പ്പോഴും മാസ്‌ക് ധരിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ച് അധികാരികള്‍ ഊന്നിപ്പറയുകയും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്ന മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാന്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.