അധ്യാപകര്‍ക്ക് ശമ്പളവും ജോലിയും നിഷേധിക്കരുതെന്ന് ഷാര്‍ജ അതോറിറ്റി

ദുബൈ: അധ്യാപകരെ ജോലിയില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിടല്‍, ശമ്പളം കുറയ്ക്കല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ആവശ്യമായ അംഗീകാരമില്ലാതെ അവരുടെ ജീവനക്കാരെ ശമ്പളമില്ലാത്ത അവധിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കരുതെന്ന് എല്ലാ സ്വകാര്യ സ്‌കൂളുകളോടും ഷാര്‍ജ പ്രൈവറ്റ് എഡ്യൂക്കേഷന്‍ അതോറിറ്റി ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഏതെങ്കിലും സ്‌കൂളില്‍ ഇക്കാര്യത്തില്‍ ലംഘനം ഉണ്ടായാല്‍ അതോറിറ്റി കര്‍ശന നടപടിയെടുക്കുമെന്നും അതില്‍ ലൈസന്‍സ് റദ്ദാക്കുന്നത് ഉള്‍പ്പെടാമെന്നും ഷാര്‍ജ പ്രൈവറ്റ് എഡ്യൂക്കേഷന്‍ അതോറിറ്റി ഡയറക്ടര്‍ അലി അല്‍ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു. ഇതിനുമുമ്പ് ഏതെങ്കിലും ഒരു സ്‌കൂള്‍ ഇത്തരം നടപടികള്‍ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, അധികാരിയെ രേഖാമൂലം അറിയിക്കേണ്ട ബാധ്യതയുണ്ടെന്നും അല്‍ ഹൊസാനി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. സര്‍ക്കുലറില്‍ ഇങ്ങനെ പറയുന്നു-മുന്‍കൂര്‍ രേഖാമൂലമുള്ള അനുമതിയില്ലാതെ എല്ലാ സ്‌കൂളുകളും സ്‌കൂളിന്റെ സ്റ്റാഫിംഗ് കൂടാതെ / അല്ലെങ്കില്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍ ഘടനയില്‍ ഒരു മാറ്റവും വരുത്തരുതെന്ന് അതോറിറ്റി അനുശാസിക്കുന്നു. ഈ മാറ്റങ്ങളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന അധ്യാപകരുടെ എണ്ണം, അധ്യാപക കരാറുകള്‍ അവസാനിപ്പിക്കുക, അധ്യാപക വേതനം കുറയ്ക്കുക, അധ്യാപകര്‍ക്ക് ശമ്പളമില്ലാതെ അവധി നല്‍കുക എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. സ്റ്റാഫില്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്താന്‍ എല്ലാ സ്‌കൂളുകളും അപേക്ഷിക്കുകയും അതോറിറ്റി യില്‍ നിന്ന് രേഖാമൂലമുള്ള അനുമതി നേടുകയും വേണം. രേഖാമൂലമുള്ള അംഗീകാരം ലഭിക്കാന്‍, സ്‌കൂളുകള്‍ 2019, 2020 അധ്യയന വര്‍ഷങ്ങളില്‍ ഒരു പദ്ധതി സമര്‍പ്പിക്കണം. വിദൂരവിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരത്തെ ബാധിക്കില്ലെന്നും ഒരു ക്ലാസ്സിലെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നില്ലെന്നും ഒരു അദ്ധ്യാപകന്റെ അദ്ധ്യാപന സമയത്തിന്റെ എണ്ണം ഉറപ്പുവരുത്തുന്ന ഒരു സംവിധാനം നല്‍കണം. ഓരോ അധ്യാപകനും പഠിപ്പിക്കുന്ന ക്ലാസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നില്ല. കൂടാതെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കുള്ള കോര്‍ ക്ലാസുകളുടെ എണ്ണം കുറയുന്നില്ല. സര്‍ക്കുലറിന്റെ തീയതിക്ക് മുമ്പായി സ്‌കൂള്‍ ഇതിനകം തന്നെ ഈ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ നടത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍, സ്‌കൂള്‍ അപേക്ഷിക്കേണ്ടതും പഠന നിലവാരം ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുമാണ്.