ഹെല്‍ത്ത് കാര്‍ഡുകളുടെ വാലിഡിറ്റി ദീര്‍ഘിപ്പിച്ചതായി ഡിഎച്ച്എ

    ദുബൈ: ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി 2020 മാര്‍ച്ച് 24 മുതല്‍ കാലഹരണപ്പെട്ട ഹെല്‍ത്ത് കാര്‍ഡുകളുടെ സാധുത മൂന്ന് മാസത്തേക്ക് നീട്ടി.
    ആരോഗ്യ കാര്‍ഡ് ഉടമകള്‍ക്ക് അവരുടെ കാര്‍ഡ് കാലഹരണപ്പെട്ടാലും ആവശ്യമായ മെഡിക്കല്‍ സേവനങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുമെന്ന് ബന്ധപ്പെട്ട ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ദാതാക്കളെ അറിയിക്കുന്ന സര്‍ക്കുലര്‍ പുറത്തിറക്കിയതായി ഡിഎച്ച്എ അറിയിച്ചു. എല്ലാ ഡിഎച്ച്എ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്കും ഈ പ്രക്രിയ സുഗമമാക്കുന്നതിനും ആവശ്യമായ ആരോഗ്യ സേവനങ്ങള്‍ എളുപ്പമാക്കുന്നതിനുമായി കാലഹരണപ്പെട്ട ഹെല്‍ത്ത് കാര്‍ഡുകളുടെ സാധുത വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രത്യേകിച്ചും കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക് മൂലമുണ്ടായ നിലവിലെ സാഹചര്യങ്ങളുടെ വെളിച്ചത്തില്‍.
    വിപുലമായ മുന്‍കരുതല്‍, പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നതിലൂടെ കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങളുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തുകയാണെന്ന് അതോറിറ്റി ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.