കോവിഡ് പ്രതിരോധം: യുഎഇ 10 ടണ്‍ മെഡിക്കല്‍ സാധനങ്ങള്‍ ഇറ്റലിയിലേക്ക് അയച്ചു

    ദുബൈ: കോവിഡ് -19 പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ നേരിടാന്‍ യുഎഇ 10 ടണ്‍ മെഡിക്കല്‍ സാധനങ്ങള്‍ ഇറ്റലിയിലേക്ക് അയച്ചു. പതിനായിരത്തിലധികം ഡോക്ടര്‍മാരെയും നഴ്‌സുമാരെയും സഹായിക്കാന്‍ കയറ്റുമതി സഹായിക്കുമെന്ന് യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു. ലോകത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിക്കപ്പെട്ട രാജ്യങ്ങളിലൊന്നാണ് ഇറ്റലി. ഏപ്രില്‍ 6 തിങ്കളാഴ്ച വരെ ഇറ്റലിയില്‍ 128,000 സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളും 15,000 ത്തിലധികം മരണങ്ങളും രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. 21,000 ത്തോളം ആളുകള്‍ വൈറസ് ബാധയില്‍ നിന്ന് കരകയറി. ഇവിടെ മുന്‍നിരയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നവര്‍ക്ക്് അപകടത്തില്‍ പെടാതിരിക്കാന്‍ മാസ്‌കുകള്‍, കയ്യുറകള്‍, സംരക്ഷണ സ്യൂട്ടുകള്‍ എന്നിവ പോലുള്ള മെഡിക്കല്‍ സഹായം നിര്‍ണ്ണായകമാണ്.
    കാണിച്ച സൗഹൃദത്തിനും ഐക്യദാര്‍ഡ്യത്തിനും എന്റെ സഹപ്രവര്‍ത്തകന്‍ അബ്ദുല്ല ബിന്‍ സായിദിന് നന്ദി- ഇറ്റലി വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ലുയിഗി ഡി മായോ ട്വിറ്ററിലൂടെ യുഎഇ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിനും അന്താരാഷ്ട്ര സഹകരണത്തിനും അയച്ച സന്ദേശത്തില്‍ എഴുതി. തിങ്കളാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ എത്തിയ സാധനങ്ങള്‍ക്ക് ഇറ്റലിക്ക്് നന്ദിയുണ്ടെന്ന് ഇറ്റലിയിലെ യുഎഇ അംബാസഡര്‍ ഒമര്‍ അല്‍ ഷംസി പറഞ്ഞു. മാസ്‌കുകള്‍, സാനിറ്റൈസര്‍, കയ്യുറകള്‍ എന്നിവ വളരെയധികം ആവശ്യമുണ്ട്, പ്രതിമാസം ലക്ഷക്കണക്കിന്-അല്‍ ഷംസി പറഞ്ഞു. കോവിഡ്-19 തുടങ്ങിയപ്പോള്‍ അംബാസഡറും നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെ എമിറേറ്റിലേക്ക് തിരിച്ചയച്ചു. ഇറ്റലിയില്‍ പഠിക്കുന്ന 27 എമിറാറ്റികളെ എംബസി കണ്ടെത്തി. അവധിയിലായിരുന്ന 10 കുടുംബങ്ങളെ കണ്ടെത്തി നാട്ടിലേക്കയച്ചു. എംബസി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ കൂടുതലും വീട്ടില്‍ നിന്നാണ് ജോലി ചെയ്യുന്നത്. സ്ഥിതി ഗുരുതരമായി തുടരുകയാണെന്നും എന്നാല്‍ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുകയും നഗരങ്ങള്‍ പൂട്ടിയിടുകയും ചെയ്യുന്നതിനാല്‍ മരണങ്ങള്‍ കുറയാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്നും അല്‍ ഷംസി പറഞ്ഞു. ദൈവം ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, ഒരു മാസത്തിനുള്ളില്‍ ഇത് സ്ഥിരത കൈവരിക്കുമെന്ന് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. അബുദാബി കിരീടാവകാശിയും സായുധ സേനയുടെ ഡെപ്യൂട്ടി സുപ്രീം കമാന്‍ഡറുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് മാര്‍ച്ച് ആദ്യം യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന് പുറത്ത് നിന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി ഗ്യൂസെപ്പെ കോണ്ടെയുമായി സംസാരിച്ച ആദ്യത്തെ നേതാവാണെന്ന് അല്‍ ഷംസി പറഞ്ഞു. വ്യക്തമാണ്. മെഡിക്കല്‍ സ്റ്റാഫുകള്‍ക്കായി 11 ടണ്‍ സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ വഹിച്ച് യുഎഇ ഞായറാഴ്ച പാകിസ്ഥാനിലേക്ക് ഒരു സഹായ വിമാനം അയച്ചു. 20,000 കോവിഡ് -19 ടെസ്റ്റ് കിറ്റുകള്‍, 500,000 കയ്യുറകള്‍, 30,000 പ്രൊട്ടക്റ്റീവ് ഗൗണുകളും ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകളും 10,000 സാനിറ്റൈസറുകളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.