യുഎഇ 24 രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് ഭക്ഷ്യ-വൈദ്യ സഹായങ്ങള്‍ നല്‍കി

36

ദുബൈ: യുഎഇയുടെ സഹായ വിമാനങ്ങള്‍ മേഖലയിലെ 24 രാജ്യങ്ങളിലേക്കും മറ്റും 260 ടണ്‍ വൈദ്യ-ഭക്ഷ്യസഹായങ്ങള്‍ എത്തിച്ചു. കോവിഡ് -19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിന് ശേഷം യുഎഇ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രകാരം ഏപ്രില്‍ 20 വരെ നിരവധി മെഡിക്കല്‍ പ്രൊഫഷണലുകളെ എയ്ഡ് ഫ്‌ളൈറ്റുകളില്‍ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനാല്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ കഴിയാത്ത പൗരന്മാരെ തിരിച്ചയക്കാന്‍ യുഎഇ പല രാജ്യങ്ങളുമായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. ചൈനയിലേക്ക് 20 ടണ്‍ സാധനങ്ങള്‍ അയക്കുകയും അവിടെ കുടുങ്ങിയ 215 അറബികളെ അബുദാബിയിലെ യുഎഇ ഹ്യൂമാനിറ്റേറിയന്‍ സിറ്റിയിലേക്ക് വിമാനത്തില്‍ എത്തിക്കുകയും ചെയ്തു.
ലണ്ടനില്‍, യുഎഇ 4,000 കിടക്കകളുള്ള ഫീല്‍ഡ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ എന്‍എച്ച്എസ് നൈറ്റിംഗേല്‍ സ്ഥാപിക്കാന്‍ സഹായിക്കുകയും ഏപ്രില്‍ 5 ന് വൈദ്യസഹായങ്ങള്‍ വഹിക്കുന്ന രണ്ട് വിമാനങ്ങള്‍ പാകിസ്ഥാനിലേക്ക് അയക്കുകയും ചെയ്തു. രാഷ്ട്രീയ വിഷയങ്ങളില്‍ മാനുഷിക ഐക്യദാര്‍ ഡ്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ യുഎഇ സിറിയയ്ക്കും സഹായം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.
ആയിരക്കണക്കിന് ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കായി പതിമൂന്ന് ടണ്‍ മെഡിക്കല്‍ സപ്ലൈസ് കസാക്കിസ്ഥാന്‍, ഇറ്റലി, ഉക്രെയ്ന്‍, ക്രൊയേഷ്യ, സീഷെല്‍സ്, ഗ്രീസ് എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് അയച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിരോധിക്കുന്നതിന് ഇറാന്റെ നിരന്തരമായ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി 42.5 ടണ്‍ മെഡിക്കല്‍ സപ്ലൈകളും ദുരിതാശ്വാസ ഉപകരണങ്ങളും വഹിക്കുന്ന രണ്ട് അടിയന്തര ദുരിതാശ്വാസ വിമാനങ്ങള്‍ യുഎഇ അയച്ചിട്ടുണ്ട്. മാര്‍ച്ച് 3 ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുമായി സഹകരിച്ച് യുഎഇ 7.5 ടണ്‍ വൈദ്യസഹായങ്ങളും അഞ്ച് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വിദഗ്ധരും വഹിക്കുന്ന ഒരു വ്യോമസേന വിമാനം ഇറാനിലേക്ക് അയച്ചു. മാര്‍ച്ച് 17 ന് ഇറാനിലേക്ക് രണ്ടാമത്തെ മെഡിക്കല്‍ ഉപകരണങ്ങള്‍ വിതരണം ചെയ്തപ്പോള്‍, 33,000 ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെ സഹായിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ കയ്യുറകളും ശസ്ത്രക്രിയാ മാസ്‌കുകളും മറ്റ് സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടെ 33 ടണ്ണിലധികം വൈദ്യസഹായങ്ങള്‍ യുഎഇ അയച്ചു.
മാനുഷിക സഹായം നല്‍കുന്നതിനുപുറമെ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ കഴിയാത്ത 25 അമേരിക്കന്‍ പൗരന്മാരെയെങ്കിലും തിരിച്ചയക്കാന്‍ യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ യുഎസ് മിഷനുമായി ചേര്‍ന്നു. ആരോഗ്യ പരിപാലന തൊഴിലാളികള്‍ക്കും ആദ്യം പ്രതികരിച്ചവര്‍ക്കും ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്യുന്ന ഒരു സംഘടനയായ ഫീഡ് ദി ഫൈറ്റ്, ആവശ്യമുള്ള വാഷിംഗ്ടണ്‍ ഡിസി നിവാസികള്‍ക്ക് പലചരക്ക് നല്‍കുന്ന ഗുഡ് ഫുഡ് മാര്‍ക്കറ്റുകള്‍ എന്നിവയും യുഎഇ എംബസി പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം തന്നെ കോവിഡ് ബാധിക്കുന്നതിന് മുമ്പെ യുഎഇ ഈ മേഖലയിലെയും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രാജ്യങ്ങളെ സഹായിച്ചിരുന്നു.