യുഎഇയില്‍ 93 സേവനങ്ങള്‍ക്കുള്ള ഫീസില്‍ ഇളവുകള്‍ നല്‍കുന്നു

ദുബൈ: വ്യക്തികള്‍ക്കും കമ്പനികള്‍ക്കും ബിസിനസ് മേഖലയ്ക്കും നല്‍കുന്ന 94 സേവനങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഫീസ് കുറയ്ക്കുന്നതായി യുഎഇ സാമ്പത്തിക മന്ത്രാലയം ഞായറാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. മന്ത്രാലയം നല്‍കുന്ന സേവന ഫീസ് സംബന്ധിച്ച് 2020 ലെ യുഎഇ കാബിനറ്റ് പ്രമേയം 20 ന് പുറപ്പെടുവിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് പ്രഖ്യാപനം.
സാമ്പത്തിക മന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവന പ്രകാരം-ഫീസ് കുറയ്ക്കല്‍ നിരവധി സേവനങ്ങളെ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. പ്രത്യേകിച്ചും നവീകരണം, ബിസിനസ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍, നിക്ഷേപം, ഉത്പാദനം, വ്യാപാരം, ഇറക്കുമതി, കയറ്റുമതി പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സേവനങ്ങള്‍. ഇതില്‍ വാണിജ്യ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ സേവനങ്ങള്‍, വാണിജ്യ ഏജന്‍സികള്‍, വ്യാപാരമുദ്രകള്‍, ഉത്ഭവം, ഓഡിറ്റര്‍മാര്‍, ബൗദ്ധിക സ്വത്തവകാശം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മന്ത്രാലയം പറയുന്നതനുസരിച്ച് ഈ സേവനങ്ങളില്‍ പ്രയോഗിക്കുന്ന ഇളവ് നിരക്ക് 98 ശതമാനം വരെ എത്തുന്നു. ഈ കുറവിന്റെ ഫലമായി ബിസിനസ്സ് മേഖലയിലെ സാമ്പത്തിക ആഘാതം 2020 ല്‍ 113 ദിര്‍ഹം ദശലക്ഷം ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.
ചില സേവനങ്ങളില്‍ 98 ശതമാനം വരെ വലിയ ശതമാനത്തോടുകൂടിയ ഈ തിരഞ്ഞെടുത്ത സേവനങ്ങളുടെ ഫീസ് കുറയ്ക്കുന്നത് വ്യക്തവും പ്രധാനപ്പെട്ടതുമായ ഒരു നടപടിയാണെന്ന് സാമ്പത്തിക മന്ത്രി സുല്‍ത്താന്‍ ബിന്‍ സയീദ് അല്‍ മന്‍സൂരി പറഞ്ഞു. നിലവിലെ സാഹചര്യങ്ങളില്‍ യുഎഇയിലെ ബിസിനസ്സ്, കമ്പനി മേഖലകള്‍ക്ക് ഗുണകരമാവും. രാജ്യത്തെ ബിസിനസ്സ് അന്തരീക്ഷത്തില്‍ കൊറോണ വൈറസ്, കോവിഡ് -19 വ്യാപിച്ചതിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ നേരിടാന്‍ യുഎഇ സര്‍ക്കാരും പ്രാദേശിക സര്‍ക്കാരുകളും സ്വീകരിച്ച നടപടികളുടെ ഒരു പ്രധാന കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലാണ് സേവന ഫീസ് കുറയ്ക്കുന്നതെന്ന് അല്‍ മന്‍സൂരി വിശദീകരിച്ചു. വ്യക്തികള്‍ക്കും കമ്പനികള്‍ക്കും സാമ്പത്തിക മന്ത്രാലയം നല്‍കുന്ന സേവനങ്ങളുടെ ഫീസ് കുറയ്ക്കുന്നത് രാജ്യത്ത് ബിസിനസ്സ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിനും നടത്തുന്നതിനുമുള്ള ചെലവ് കുറയ്ക്കുമെന്നും വാണിജ്യ, നിക്ഷേപ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ഭാരം കുറയ്ക്കുമെന്നും ഇത് പ്രധാന, ബാധിത മേഖലകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. സാമ്പത്തിക അന്തരീക്ഷത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും ദേശീയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയുടെ പയനിയറിംഗ് ഘടനയുടെയും ബിസിനസ് തുടര്‍ച്ചയുടെയും സുസ്ഥിരത ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
സേവനങ്ങളിലുടനീളം ഫീസ് അപ്ഡേറ്റുകളുടെ ഒരു ഷെഡ്യൂള്‍ സാമ്പത്തിക മന്ത്രാലയം വിശദമാക്കി. കൂട്ടായ മാനേജ്‌മെന്റ് ലൈസന്‍സ് ഫീസ് ഉള്‍പ്പെടെ 25 ശതമാനം കിഴിവുകള്‍ ലഭിക്കുന്ന സേവനങ്ങളും അവയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഓഡിറ്റര്‍മാര്‍ക്കുള്ള സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ, മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ചില സേവനങ്ങള്‍ക്കും അമ്പത് ശതമാനം കിഴിവുകള്‍ ബാധകമാണ്. മെയ്ഡ് ഇന്‍ യുഎഇ മാര്‍ക്ക് ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ലൈസന്‍സിനുള്ള ഫീസ് 95 ശതമാനം കുറച്ചതും ഈ ലൈസന്‍സിനായി പുതുക്കല്‍ ഫീസ് 98 ശതമാനം കുറച്ചതും ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമാണ്.