യുഎഇയില്‍ 10,22,326 കോവിഡ് പരിശോധനകള്‍ നടത്തിയെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍

പരിശോധനകള്‍ കൂടുതല്‍ നടത്തി രോഗികളെ കണ്ടെത്തുന്നു

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസ് കണ്ടെത്താനുള്ള തീവ്ര ദേശീയ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി കോവിഡ് -19 ടെസ്റ്റുകളുടെ എണ്ണം ഒരു ദശലക്ഷം കടന്നതായി യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇതുവരെ മൊത്തം 10,22,326 പേരില്‍ സ്‌ക്രീനിംഗുകളില്‍ എത്തി. യുഎഇയില്‍ മാധ്യമസമ്മേളനത്തില്‍ സംസാരിച്ച ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രി ഡോ. അബ്ദുള്‍ റഹ്മാന്‍ ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ നാസര്‍ അല്‍ ഒവൈസ്, എമിറാറ്റികള്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും ഒരുപോലെ യുഎഇ നേതൃത്വത്തിന്റെ നിര്‍ദേശപ്രകാരം രാജ്യവ്യാപകമായി കോവിഡ് -19 പരിശോധനകള്‍ ലഭ്യമാണെന്ന് പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തൊട്ടാകെയുള്ള ആശുപത്രികളും മറ്റ് മെഡിക്കല്‍ സൗകര്യങ്ങളും നല്‍കുന്ന സ്‌ക്രീനിംഗ് സെന്ററുകള്‍ക്ക് പുറമേ 14 മൊബൈല്‍ ഡ്രൈവ്-ത്രൂ സൗകര്യങ്ങളും നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ള ആളുകള്‍ക്കായി ഒരുക്കിയിരുന്നു. സമര്‍പ്പിത മെഡിക്കല്‍ ടീമുകള്‍ 24/7 നടത്തിയ അശ്രാന്ത പരിശ്രമങ്ങളാണ് ഇത്രയധികം ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തിയതില്‍ വിജയിച്ചതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. വിശുദ്ധ റമദാന്‍ മാസത്തില്‍ പോലും നമ്മുടെ മെഡിക്കല്‍ ടീമുകളുടെ പ്രവര്‍ത്തന സമയം മാറിയിട്ടില്ലെന്നും പൊതുജനാരോഗ്യവും സുരക്ഷയും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി കൂടുതല്‍ ദൃഢനിശ്ചയത്തോടെ അവര്‍ തങ്ങളുടെ ജോലി തുടരുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘ഞങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ പരിശോധനകള്‍ നടത്തുന്നു, മുമ്പ് ഞങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ കേസുകള്‍ കണ്ടെത്തുന്നു, ഞങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ പരിശോധനകള്‍ നടത്തുന്നു, സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്നതായി തെളിയിക്കപ്പെടുന്നവയെ കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയും. ‘ഞങ്ങള്‍ സ്‌ക്രീനിംഗ് ത്വരിതപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ കേസുകള്‍ കണ്ടെത്തുന്നത് സാധാരണമാണ്. ഇവിടെ രോഗികളുടെ എണ്ണത്തില്‍ വര്‍ദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും വൈറസ് പടരുന്നത് തടയാനുള്ള ശരിയായ പാതയിലാണെന്ന് ഞങ്ങള്‍ തെളിയിക്കുന്നുവെന്നും പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് ഉറപ്പുനല്‍കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതില്‍ രാജ്യത്തെ മുന്‍നിര ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരോടുള്ള ബഹുമാനം അദ്ദേഹം ജനങ്ങളെ അറിയിച്ചു.
‘ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ മെഡിക്കല്‍ ടീമുകള്‍ക്കുമായി, പൗരന്മാരും താമസക്കാരും ഉള്‍പ്പെടെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ എല്ലാ അംഗങ്ങള്‍ക്കും പ്രതിരോധ, മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ പാലിച്ചതിനും ദേശീയ ശ്രമങ്ങള്‍ക്ക് അവര്‍ നല്‍കിയ സംഭാവനകള്‍ക്കും നന്ദി. രോഗികള്‍ സുഖപ്പെടുന്ന കേസുകള്‍ വര്‍ധിക്കുന്നതായി യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ വക്താവ് ഡോ. അംന അല്‍ ഷംസി പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചകളില്‍ പ്രതിദിനം ശരാശരി 100 കേസുകള്‍ വീണ്ടെടുക്കപ്പെട്ടതായി അവര്‍ പറഞ്ഞു. മൊത്തം അണുബാധകളില്‍ 20 ശതമാനം സുഖം പ്രാപിച്ചു. നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഭാഗികമായി ഇളവ് ചെയ്യാനുള്ള തീരുമാനം സ്ഥിതി സാധാരണ നിലയിലാണെന്ന് അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നില്ലെന്ന് അവര്‍ വിശദീകരിച്ചു. മുന്‍കരുതല്‍, പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ ഇപ്പോഴും നിലവിലുണ്ട്, സാമൂഹിക അകലം, മുഖംമൂടി ധരിക്കുക എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ എല്ലാ നടപടികളും പൊതുജനങ്ങള്‍ പാലിക്കണം.