യുഎഇയില്‍ മാളുകള്‍ തുറന്നു ആളുകള്‍ എത്തിതുടങ്ങി

34

ദുബൈ: കോവിഡിനെ തുടര്‍ന്ന് ഏകദേശം നാല് ആഴ്ച അടച്ചതിനുശേഷം യുഎഇയിലെ നിരവധി പ്രമുഖ മാളുകള്‍ ഈ ആഴ്ച സന്ദര്‍ശകരെ സ്വാഗതം ചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങി.
സിറ്റി സെന്റര്‍ ദുബൈ, സിറ്റി സെന്റര്‍ മിര്‍ദിഫ്, ബുര്‍ജുമാന്‍ മാള്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ ദുബൈ ആസ്ഥാനമായുള്ള നിരവധി മാളുകള്‍ വീണ്ടും തുറന്നു. യുഎഇയിലെ ഏറ്റവും വലിയ മാളായ ദുബൈ മാളും ഭാഗികമായി തുറന്നു. അബുദാബിയില്‍ ഷോപ്പിംഗ് കേന്ദ്രങ്ങള്‍ തുറക്കുന്നതിനുള്ള തീയതി ഇതുവരെ നിശ്ചയിച്ചിട്ടില്ല. പൊതുജനാരോഗ്യം ലക്ഷ്യമാക്കി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കും ജീവനക്കാര്‍ക്കും വേണ്ടിയുള്ള കൊറോണ വൈറസ് സ്‌ക്രീനിംഗ് ഇപ്പോള്‍ നടക്കുന്നു.
സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമായി, വീണ്ടും തുറന്ന എല്ലാ വാണിജ്യ കേന്ദ്രങ്ങളും നന്നായി അണുവിമുക്തമാക്കി വൃത്തിയാക്കിയിട്ടുണ്ട്. പ്രവര്‍ത്തനം പുനരാരംഭിച്ചതിനുശേഷവും അവ ദിവസം മുഴുവന്‍ അണുവിമുക്തമാക്കപ്പെടും. സന്ദര്‍ശകരുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും താപനില നിരീക്ഷിക്കുന്നതിന് എന്‍ട്രി പോയിന്റുകളില്‍ തെര്‍മല്‍ സ്‌കാനറുകളും സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. പുതിയ സാഹചര്യത്തില്‍ മാളുകള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നതില്‍ പ്രകടമായ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ മാത്രം സന്ദര്‍ശിക്കാനും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാനും ഉപയോക്താക്കളോട് നിര്‍ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.
നിര്‍ബന്ധമായും മാസ്‌കുകള്‍ ധരിച്ചിരിക്കണം. ഒരു സന്ദര്‍ശനം മൂന്ന് മണിക്കൂറില്‍ കൂടരുത്. 60 വയസും അതില്‍ കൂടുതലുമുള്ള ആളുകള്‍ക്കും 12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്കും നിലവില്‍ മാളുകള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ അനുവാദമില്ല. മാത്രമല്ല തിരക്ക് തടയുന്നതിനായി 25 ശതമാനം പാര്‍ക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങള്‍ മാത്രമേ ആക്‌സസ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയൂ. അതുപോലെ മാളിന്റെ ശേഷിയില്‍ 30 ശതമാനം ആളുകളെ മാത്രമെ പ്രവേശിപ്പിക്കുകയൂള്ളൂ. സിനിമാ, ജിമ്മുകള്‍ പോലുള്ള വിനോദ, വിനോദ വേദികള്‍ അടച്ചിരിക്കും. അതുപോലെ പ്രാര്‍ത്ഥന മുറികളും മാറുന്ന മുറികളും ഉപഭോക്താക്കളെ രസിപ്പിക്കാന്‍ റെസ്റ്റോറന്റുകളും കഫേകളും അനുവദനീയമാണ്.