യുഎഇയില്‍ കുടുങ്ങിയ പാകിസ്ഥാനികള്‍ക്ക് തിരികെ പോകാന്‍ അനുമതി

ദുബൈ: യുഎഇയില്‍ കുടുങ്ങിയ പാകിസ്ഥാനികളെ തിരിച്ചയക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ ആരംഭിച്ചു. 227 യാത്രക്കാരുള്ള പ്രത്യേക ബാച്ചുമായി പ്രത്യേക പിഐഎ വിമാനം ശനിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം ദുബൈ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്ന് പറന്നുയര്‍ന്നു. ഏപ്രില്‍ 18 ന് രാത്രി 7 മണിക്ക് ഇസ്്‌ലാമാബാദിലേക്ക് വിമാനം പുറപ്പെട്ടു.
ദുബൈയില്‍ നിന്നും നോര്‍ത്തേണ്‍ എമിറേറ്റ്സില്‍ കുടുങ്ങിയ 227 യാത്രക്കാരുമായി എഫ് എസ്റ്റ് പിഐഎ വിമാനം ഇസ്്‌ലാമാബാദിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു-പാകിസ്ഥാന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റ് ജനറല്‍ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. കൂടുതല്‍ പ്രത്യേക വിമാനങ്ങള്‍ പിന്നീട് പ്രഖ്യാപിക്കും. യുഎഇയും പാകിസ്ഥാനും തമ്മില്‍ നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ച 11 പ്രത്യേക വിമാനങ്ങളുടെ ഷെഡ്യൂള്‍ റദ്ദാക്കിയതായി പിഎഎ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വ്യക്തമാക്കി. പുതിയ ഫ്‌ളൈറ്റ് പ്ലാന്‍ ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ പ്രഖ്യാപിക്കും. പിഐഎയും യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള വിമാനക്കമ്പനികളും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള പ്രത്യേക വിമാനങ്ങള്‍ക്കായി പുതിയ പദ്ധതിക്കായി പാകിസ്ഥാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു-മുതിര്‍ന്ന നയതന്ത്രജ്ഞന്‍ പറഞ്ഞു. മിക്കവാറും കൂടുതല്‍ പ്രത്യേക വിമാനങ്ങള്‍ ഏപ്രില്‍ 20 മുതല്‍ ആരംഭിക്കും. കുടുങ്ങിയ പാകിസ്ഥാനികള്‍ തിരിച്ചയക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് കഴിഞ്ഞ ദിവസം കോണ്‍സുലേറ്റിന് പുറത്ത് തടിച്ചുകൂടിയിരുന്നു. കോണ്‍സുലേറ്റിന് പുറത്ത് തടിച്ചുകൂടിയവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും വിസ സന്ദര്‍ശിച്ചവരോ ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടവരോ വീട്ടിലേക്ക് പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരോ ആണ്.
നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് 40,000 പാകിസ്ഥാനികള്‍ കോണ്‍സുലേറ്റില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. സന്ദര്‍ശന വിസയില്‍ വന്നവര്‍, ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടവര്‍, ശമ്പളമില്ലാത്ത അവധിയില്‍ പോകാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടവര്‍, അവധി ദിവസങ്ങളില്‍ വീട്ടിലേക്ക് പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ എന്നിവരും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
ദുബൈയില്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലംഘിച്ച് കോണ്‍സുലേറ്റിലേക്ക് വരരുതെന്ന് പാകിസ്ഥാന്‍ കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ അഹമ്മദ് അംജദ് അലി കഴിഞ്ഞയാഴ്ച കുടുങ്ങിയ പാകിസ്ഥാനികളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചിരുന്നു. കോണ്‍സുലേറ്റ് ആളുകളെ മുന്‍ഗണനയനുസരിച്ചാണ് വിളിക്കുന്നത്. കോണ്‍സുലേറ്റിലോ എംബസിയിലോ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുള്ള എല്ലാവരേയും സ്വദേശത്തേക്ക് തിരിച്ചയക്കുമെന്ന് കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ അലി പറഞ്ഞു.