യുഎഇയില്‍ റമദാന്‍ 1 ഇന്ന്

ദുബൈ: റമദാന്‍ ഏപ്രില്‍ 24 വെള്ളിയാഴ്ച ആരംഭിക്കുമെന്ന് യുഎഇയുടെ ചന്ദ്രക്കാഴ്ച സമിതി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മുസ്ലിംകള്‍ ആചരിക്കുന്ന വിശുദ്ധ മാസം 29 അല്ലെങ്കില്‍ 30 ദിവസം നീണ്ടുനില്‍ക്കും, ഇത് ഹിജ്രി അല്ലെങ്കില്‍ ഇസ്്‌ലാമിക് കലണ്ടറിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.
വ്യാഴാഴ്ച മഗ്രിബ് പ്രാര്‍ത്ഥനയ്ക്ക് ശേഷം ചേര്‍ന്ന യോഗത്തിന് ശേഷമായിരുന്നു പ്രഖ്യാപനം. റമദാനിലെ ആദ്യ ദിവസം പരമ്പരാഗതമായി ചന്ദ്രക്കലയെ നഗ്‌നനേത്രങ്ങള്‍ കൊണ്ട് അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഇസ്്‌ലാമിക് കലണ്ടറിന്റെ ഒമ്പതാം മാസമാണിത്. ഏപ്രില്‍ 23 ന് ഷഅബാന്‍ അവസാനിച്ചിരിക്കുന്നു. റമദാന്‍ മാസത്തില്‍ മുതിര്‍ന്ന മുസ്ലിംകള്‍ പുലര്‍ച്ചെ മുതല്‍ സന്ധ്യ വരെ ഉപവസിക്കുന്നു. നോമ്പിന്റെ ആരംഭവും അവസാനവും പ്രാര്‍ത്ഥന സമയത്താല്‍ അടയാളപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. രാവിലെ ഫജര്‍ പ്രാര്‍ത്ഥനകള്‍ ആരംഭത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു, മഗ്രിബ് പ്രാര്‍ത്ഥനകള്‍ ദിവസത്തെ നോമ്പിന്റെ അവസാനത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഫജറിനുമുമ്പ് ലഘുവായ ഭക്ഷണത്തിന് ശേഷമാണ് നോമ്പ് ആരംഭിക്കുന്നത്.
നോമ്പ് അവസാനിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തെ ‘ഇഫ്താര്‍’ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. റമദാനിലെ ആദ്യ ദിവസം വെള്ളിയാഴ്ച ദുബൈയില്‍ ഫജര്‍ സമയം പുലര്‍ച്ചെ 4.27 നും മഗ്്ഗിബ് വൈകുന്നേരം 6.49 നും ആണ്. കോവിഡ് -19 രോഗികള്‍ക്ക് റമദാന്‍ ഉപവസിക്കാതിരിക്കാന്‍ അനുവാദമുണ്ടെന്ന് യുഎഇ ഫത്വ കൗണ്‍സില്‍ ഞായറാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. ആരോഗ്യമുള്ള ആളുകള്‍ ഉപവസിക്കണം.