യുഎഇയിലെ ടെലിവിഷന്‍ പ്രേക്ഷകര്‍ക്ക് ഡോ. ഫരീദയാണ് താരം; മാധ്യമങ്ങളും കാതോര്‍ക്കുന്നു

59
ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹുസനി

ദുബൈ: യുഎഇയെയും ലോകത്തെ മുഴുവനയും ബാധിച്ച കോവിഡ് -19 ന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ സംഭവവികാസങ്ങള്‍ അറിയാന്‍ യുഎഇയില്‍ മാധ്യമങ്ങളും താമസക്കാരും ഇവരെ കാത്തിരിക്കുന്നു. ആഴ്ചയില്‍ മൂന്ന് ദിവസം ടെലിവിഷനില്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്ന ഈ ഡോക്ടറുടെ വാക്കുകള്‍ യുഎഇ സാകൂതം ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. ഈ കോവിഡ് കാലത്ത് രാജ്യത്തെ ആരോഗ്യ വിവരങ്ങള്‍ അറിയിക്കുന്ന യുഎഇ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ വക്താവായ ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹുസനിയാണ് ഇപ്പോള്‍ താരം. യുഎഇയിലെ കോവിഡ് -19 നടപടികളും സംഭവവികാസങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏറ്റവും പുതിയ വാര്‍ത്തകള്‍ നല്‍കാന്‍ തുടങ്ങിയതിന് ശേഷം അവര്‍ ഒരു പരിചിത മുഖമായി മാറി. ഒരു തത്സമയ മാധ്യമ സമ്മേളനത്തിലൂടെ, ഡോ. ഫരീദ സാധാരണയായി രാജ്യത്ത് സ്ഥിരീകരിച്ച വൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണവും റിപ്പോര്‍ട്ടുചെയ്ത വീണ്ടെടുക്കലുകളും മരണങ്ങളും പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു.
വ്യക്തവും സംക്ഷിപ്തവുമായ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ചോദ്യങ്ങള്‍ക്ക് അവള്‍ ഉത്തരം നല്‍കുന്നു. യുഎഇ സ്വദേശിയായ ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹുസനി 2011 ല്‍ അമേരിക്കയിലെ ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയില്‍ നിന്ന് പൊതുജനാരോഗ്യത്തില്‍ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടി. 2017 ല്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഗവണ്‍മെന്റല്‍ ഇന്നൊവേഷന്‍, കേംബ്രിഡ്ജ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി എന്നിവയില്‍ നിന്ന് ഗവണ്‍മെന്റ് ഇന്നൊവേഷന്‍ ഡിപ്ലോമ നേടി. അല്‍ ഹൊസാനി 2018 ല്‍ ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയില്‍ നിന്ന് പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ആന്റ് ഹെല്‍ത്ത് പോളിസിയില്‍ പിഎച്ച്ഡി നേടി.
പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും തടയുന്നതിനുമായി ഡോ. ഫരീദ തന്റെ കരിയറിന് വഴിയൊരുക്കി. പകര്‍ച്ചവ്യാധി ക്ലിനിക്കിന്റെ തലവനായും 2008 മുതല്‍ 2010 വരെ അബുദാബിയിലെ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിഭാഗത്തിലെ സീനിയര്‍ ഓഫീസറായും ഡോ. ഫരീദ സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. 2013 മുതല്‍ 2019 വരെ കാന്‍സര്‍ പരിചരണത്തിനായുള്ള ‘റഹ്മ’ അസോസിയേഷന്റെ ഡയറക്ടര്‍ ബോര്‍ഡില്‍ സ്ഥാപകാംഗമായി. എമിറേറ്റ്‌സ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ കോളേജ് ഓഫ് മെഡിസിന്‍ ആന്റ് ഹെല്‍ത്ത് സയന്‍സസില്‍ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറായിരുന്നു. 2019 ല്‍ അബുദാബി സെന്റര്‍ ഫോര്‍ പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്തിലെ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വകുപ്പ് ഡയറക്ടറായും യുഎഇയിലെ ആരോഗ്യ മേഖലയുടെ വക്താവായും നിയമിക്കപ്പെട്ടു. 2007 ല്‍ മികച്ച പ്രവര്‍ത്തനത്തിനുള്ള ഹംദാന്‍ ബിന്‍ റാഷിദ് വിദ്യാഭ്യാസ അവാര്‍ഡ്, 2009 ല്‍ അബുദാബിയിലെ ആരോഗ്യവകുപ്പില്‍ നിന്നുള്ള മികച്ച ജീവനക്കാര്‍ക്കുള്ള മികച്ച ബ്രാവോ അവാര്‍ഡ്, യുഎഇ സര്‍വകലാശാലയില്‍ നിന്നുള്ള മികച്ച അധ്യാപന അവാര്‍ഡ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി വിശിഷ്ട പുരസ്‌കാരങ്ങള്‍ അല്‍ ഹൊസാനി നേടിയിട്ടുണ്ട്.